เจอเพื่อนเก่า " ร้านลมหวน " ในที่ใหม่ อารมณ์เดิม

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ ส.ค. 24, 2009 8:51 pm

วันไหนอาจารย์จะไป กริ้งกร้างมาบอกกันหน่อยก็ดีค่ะ

ก็เพิ่งจะรู้ว่าย้ายมาอยู่ข้างล่างจากกระทู้นี้เหมือนกัน :?
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » อังคาร ส.ค. 25, 2009 3:59 pm

น้ำมะเน็ด เขียน:วันไหนอาจารย์จะไป กริ้งกร้างมาบอกกันหน่อยก็ดีค่ะ

ก็เพิ่งจะรู้ว่าย้ายมาอยู่ข้างล่างจากกระทู้นี้เหมือนกัน :?

ดูเหมือนน้องหญิงจะเน้นแนวหนังสือเก่าแล้วล่ะครับ :grin:
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย สายลม บุรณศิริ » อาทิตย์ ส.ค. 30, 2009 9:09 pm

:-o :-o WOW ป๋ายุทธนำภาพมาลงเต็มจอเล้ยคริๆๆ
สายลมย้ายลมหวนเพื่อรองรับงานขายหนังสือนะคะไม่ได้เรียนเชิญพี่น้องโค้กไทย
เพราะสาวๆมาเยอะ55+กลัวมาแย่งซีน เพราะหล่อเหลากันทุกคน

8) กราบสวัสดีอาจารย์พฤติพลโอวววหล่อมากๆๆๆค่ะในภาพอาจารย์หุ่นดีขึ้นน้า
คิดถึงพี่นุชด้วยน้องหญิงติดประชุมงานเครียดรับโทรศัพท์ไม่สะดวกเลย ตอนนี้เป็นไทแล้วววขอเป็นสมาชิกพิพิธภัณฑ์ตลอดอายุขัยเจ้าค่ะ

ขอบคุณป๋ายุทธ พี่แอนนะคะที่แวะมาด้วยรักและมิตรภาพเช่นเก่า
ของเก่ามีแต่ดีดี้ดีเนาะ คิดถึงพี่ซาลาเปาด้วยกั๊บ :?
สายลม

http://www.i-indysky.com
สายลม บุรณศิริ

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ส.ค. 30, 2009 11:18 pm

หวัดดีจ้า คิดถึงเหมือนกัน ไม่ได้ไปแถวนั้นมาเป็นปีแล้ว มีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมนะ :-)
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » อาทิตย์ ส.ค. 30, 2009 11:24 pm

สายลม บุรณศิริ เขียน::-o :-o WOW ป๋ายุทธนำภาพมาลงเต็มจอเล้ยคริๆๆ
สายลมย้ายลมหวนเพื่อรองรับงานขายหนังสือนะคะไม่ได้เรียนเชิญพี่น้องโค้กไทย
เพราะสาวๆมาเยอะ55+กลัวมาแย่งซีน เพราะหล่อเหลากันทุกคน

8) กราบสวัสดีอาจารย์พฤติพลโอวววหล่อมากๆๆๆค่ะในภาพอาจารย์หุ่นดีขึ้นน้า
คิดถึงพี่นุชด้วยน้องหญิงติดประชุมงานเครียดรับโทรศัพท์ไม่สะดวกเลย ตอนนี้เป็นไทแล้วววขอเป็นสมาชิกพิพิธภัณฑ์ตลอดอายุขัยเจ้าค่ะ

ขอบคุณป๋ายุทธ พี่แอนนะคะที่แวะมาด้วยรักและมิตรภาพเช่นเก่า
ของเก่ามีแต่ดีดี้ดีเนาะ คิดถึงพี่ซาลาเปาด้วยกั๊บ :?

ดูแต่ในภาพไปก่อนก็แล้วกันครับ
อย่าเพิ่งดูตัวจริงเลย ยิ่งลด ยิ่งอ้วน :(
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย o_BABY BOOMER » พฤหัสฯ. ก.ย. 03, 2009 10:23 pm

น้องสายลมยินดีด้วยกับร้านใหม่ครับ :grin:
o_BABY BOOMER

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)