เที่ยว ภูเก็ต เยี่ยมคฤหาสน์ แลตึกเก่า ชิโนโปรตุกีส

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » ศุกร์ มิ.ย. 05, 2009 3:51 pm

ตึกธนาคารชาร์เตอร์อันนี้ผมไม่ทราบครับคุณอายุทธ แต่ตอนนี้ผมรู้ก็คือ เมื่อวันที่ 1 มิถุนายนครับ เขาเริ่มขุดข้างๆ ถนนนะครับ แต่ไม่ได้มีภาพมาโชว์ เอารถขุดมาขุดถนนด้วยครับ ตอนนี้รอไปก่อนนะครับ เดี๋ยวจะ Update สถาณการณ์ในการวางสายไฟกันนะครับ :-)
มีเว็บไซต์ใหม่แล้วครับ
http://teebenzrongnok.exteen.com
เริ่มเปิดอย่างเป็นทางการ 12 กันยายนนี้
อย่าลืมนะครับ
o_TeeBenzRongnok

ที่อยู่: ร้านโรงนก 19/41 หมู่บ้านปรางทอง ถ. ขวาง ต.วิชิต อ.เมือง ภูเก็ต

โพสต์โดย o__Sam » เสาร์ มิ.ย. 06, 2009 2:09 pm

เก่งมากครับพี่ยุทธมีเวลาน้อย รถก็ไม่มี สามารถถ่ายรูปมาฝากกันได้พอดู ผมไปชิโน-โปรตุกีส ผมว่าตึกมันสวยดีนะ แต่ขาดชีวิตไปหน่อย ท่าเป็นแบบท่าพระอาทิตย์ได้นะเจ๋ง โรงแรมออนออน ทำไม่ผมไม่เห็นหว่า ให้ไปนอนคงไม่เอาครับ ขนาดไปนอนโรงแรมใหม่ๆที่หาดกะตะยังเจอเลยครับ โรงแรมเก่าไม่ต้องพูดถึง :sad:
ภาพประจำตัวสมาชิก
o__Sam

โพสต์โดย superpunch » เสาร์ มิ.ย. 06, 2009 2:30 pm

:-D :-D กลัวผีเหรอครับคุณแซม มาร้านผมตอนนี้เดะ คนงานหนีกลับไปหลายคนแล้ว :) :)
แต่เชื่อไหมมีหุ้นส่วนคนนึง เป็นผู้หญิง นอนที่ร้านคนเดียวมาเกือบเดือนแล้ว
มันบอกได้ยินเสียงคนเดินเปิดตู้ เสียงเท้ากระทบพื้ไม้ทุกคืน แต่มันไม่กลัว
ขนาดตอนซึนามิ มันยังไปช่วยเค้าแบกศพ งมชิ้นส่วนมนุษย์เลย :shock:
รูปภาพ
superpunch

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » เสาร์ มิ.ย. 06, 2009 2:53 pm

Sam เขียน:เก่งมากครับพี่ยุทธมีเวลาน้อย รถก็ไม่มี สามารถถ่ายรูปมาฝากกันได้พอดู ผมไปชิโน-โปรตุกีส ผมว่าตึกมันสวยดีนะ แต่ขาดชีวิตไปหน่อย ท่าเป็นแบบท่าพระอาทิตย์ได้นะเจ๋ง โรงแรมออนออน ทำไม่ผมไม่เห็นหว่า ให้ไปนอนคงไม่เอาครับ ขนาดไปนอนโรงแรมใหม่ๆที่หาดกะตะยังเจอเลยครับ โรงแรมเก่าไม่ต้องพูดถึง :sad:

ก็พี่แซมอยู่นอกเมืองล่ะครับ คุณอายุทธอยู่ในเมืองก็เลยได้ถ่ายรูปตึกครับ ถ้าพี่กลัวจริงๆ พี่แซมลองห้อยหลวงพ่อแช่มวัดฉลองสิครับ รับรอง ผีไม่กล้าเข้ามาหาพี่แล้วครับ :-)
http://teebenzrongnok.exteen.com
เริ่มเปิดอย่างเป็นทางการ 12 กันยายนนี้

ที่อยู่: ร้านโรงนก 19/41 หมู่บ้านปรางทอง ถ. ขวาง ต.วิชิต อ.เมือง ภูเก็ต

โพสต์โดย o_ต.ตู้ ดูด...ดื่ม » พฤหัสฯ. มิ.ย. 18, 2009 2:21 am

ขอบคุณคับป๋ายุทธที่เอารูปมาให้ชม
ว่าแต่หมดแล้วหรอคับ
ต.ตู้ ดูด...ดื่ม
รูปภาพ
รูปภาพ
o_ต.ตู้ ดูด...ดื่ม

โพสต์โดย o_TeeBenzRongnok » เสาร์ ก.ค. 25, 2009 3:05 pm

ตอนนี้ล่าสุด มาแล้วครับ
ดำเนินการได้ร้อยละ 70 สี่แยกข้างหน้าห้ามเอารถแปดล้อเข้ามาเด็ดขาดนะครับ (รถทัวร์ก็ไม่ได้ เพราะช่วงนี้สี่แยกแคบมาก เขากำลังทำไฟฟ้าใต้ดินอยู่นะครับ)
ความคืบหน้า
รูปภาพ
สายไฟถูกจมดับแล้วครับ เหมือนเอาคนไปเฝ้าหลักเมืองเลยครับ
รูปภาพ
สี่แยกตัดกับถนนเยาวราช แคบมากนะครับ รถทัวร์ห้ามเข้ามาในถนนถลางเด็ดขาดนะครับ ไม่งั้นได้เรื่องครับ
รูปภาพ
"สักวันมันคงจะคลาสสิค"

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)