เห็นกระทู้พันทิพแล้ว ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_ลูกอีช่างเก็บ_80 » พุธ พ.ค. 27, 2009 5:07 pm

arale เขียน::-) นอเรื่องนิดนุงนะครับ...วันเสาร์ที่ผ่านผมเห็นชายหนุ่มรูปงาม
กำลังถามซื้อแก้วตูดจีบที่ปริ้นส์อยู่ มิรู้ว่าใช่คุณเอ๊ดดี้ อ่ะป่าวครับ... 8-)

ถ้าสุดซอยก็ใช่แล้วครับ วันนั้นได้นกหวีดตำรวจก่อนพ.ศ.2500 มาอันนึงด้วย
ราคาแบบไม่ต้องคิด 50.- :)
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_ลูกอีช่างเก็บ_80

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พุธ พ.ค. 27, 2009 5:46 pm

("\(*-*)/") เขียน:ว่าแต่คุณ O-So Good เนี่ยเป็นใครกันน้า!!!
อยากส่งเครื่องบรรณาการไปเข้ากรุซักหน่อย
เอ้า!!! ผมพูดจริงๆ นะ

ไม่ใกล้ไม่ไกล แถวๆนี้ล่ะค่ะ :)
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_arale » พุธ พ.ค. 27, 2009 5:53 pm

ลูกอีช่างเก็บ_80 เขียน:
arale เขียน::-) นอเรื่องนิดนุงนะครับ...วันเสาร์ที่ผ่านผมเห็นชายหนุ่มรูปงาม
กำลังถามซื้อแก้วตูดจีบที่ปริ้นส์อยู่ มิรู้ว่าใช่คุณเอ๊ดดี้ อ่ะป่าวครับ... 8-)

ถ้าสุดซอยก็ใช่แล้วครับ วันนั้นได้นกหวีดตำรวจก่อนพ.ศ.2500 มาอันนึงด้วย
ราคาแบบไม่ต้องคิด 50.- :)

:-) ได้ยินต่อ ท่าแพ บอกว่าคุณเอ๊ดดี้ไม่เก็บโค้ก...
ผมเล็งAlways ไว้กลับมาดูอีกที เกลี้ยงแผงเลยอ่ะ...อิอิ... 8-)
เอก เชียงใหม่..081-4725350.. You'll Never Walk Alone..
o_arale

ที่อยู่: 226/30 หมู่1 หมู่บ้านสิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 8:15 am

มาบอกว่าพิพิธภัณฑ์ผมทั้ง 2 ติดอันดับก่อนตายน่าจะได้มาชมซักครั้งด้วยนะครับท่าน

"9 พิพิธภัณฑ์ เสียดาย ถ้าก่อนตายไม่ได้ไป"

คลิก....

http://www.tttonline.net/TTT2/hotcontent/contents_view.php?page_name=travel&conts=831
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย o_K_chang » ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 9:25 am

("\(*-*)/") เขียน:มาบอกว่าพิพิธภัณฑ์ผมทั้ง 2 ติดอันดับก่อนตายน่าจะได้มาชมซักครั้งด้วยนะครับท่าน

"9 พิพิธภัณฑ์ เสียดาย ถ้าก่อนตายไม่ได้ไป"

คลิก....

http://www.tttonline.net/TTT2/hotcontent/contents_view.php?page_name=travel&conts=831

บทความที่ว่านี่ มีคนCopyไปเผยแพร่ตามเว็บต่างๆ เยอะมากครับ ซ้ำๆกันไปหมด แต่ก็มีข้อดีตรงที่ทำให้มีการกระจายข้อมุลมากขึ้น ผู้คนจะได้รับรู้ถึงพิพิธภัณฑ์ และคุณค่า ความน่าสนใจไปเยี่ยมชมและศึกษา :-)
รูปภาพ

:)
o_K_chang

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » จันทร์ มิ.ย. 01, 2009 8:20 am

คุณ K_chang ครับ
จริงๆ แล้ว พิพิธภัณฑ์ในไทยเรามีเยอะก็จริง แต่ที่เจ๊งเพราะทุนหมด อดอยาก ท้อแท้เพราะรัฐทิ้ง ก็เยอะครับ ผมล่ะสงสารจริงๆ :(
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)