รำลึกถึง "ไอ้แสบ" แสนศักดิ์ เมืองสุรินทร์

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_cokeyuth » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 6:11 am

superpunch เขียน:ขออนุญาตแจ้งข่าวด่วนหน่อยนะครับ

แฟนมวยเมืองไทยเตรียมกรี๊ดกระหึ่ม ซูเปอร์สตาร์ยอดมวยโลก แมนนี่ ปาเกียว เตรียมบินด่วนเยือนเมืองสยาม
พร้อมเปิดโอกาสให้สื่อมวลชนชาวไทยได้สัมภาษณ์ ชนิดเจาะลึกเป็นกรณีพิเศษหนึ่งชั่วโมงเต็ม
ก่อนบินกลับแดนตากาล็อกทันที วันที่ 21 พ.ค. นี้ คาดได้รับความสนใจอย่างล้นหลามแน่
เผยเบื้องหลังมีเบียร์ยี่ห้อดังจากต่างประเทศ รับหน้าสื่อจัดการให้ทั้งหมด

รูปภาพ
ปล.ความฝันของผมใกล้เป็นจริงแล้ว ฝันไว้ว่าในชีวิตนี้
อยากโดน ปาเกียว ซัดซ้ายเข้าปลายคางดูซักครั้ง
คงเป็นเกียรติ แก่วงตระกูลน่าดู
:lol: :lol:

อยากเป็น ออสการ์ เดอ ลาโฮย่า บ้างล่ะสิ
:) :grin: :) :grin: :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_cokeyuth

โพสต์โดย superpunch » เสาร์ พ.ค. 16, 2009 3:26 pm

cokeyuth เขียน:
อยากเป็น ออสการ์ เดอ ลาโฮย่า บ้างล่ะสิ
:) :grin: :) :grin: :)

:D โห ป๋าให้เกียรติผมเป็นโกลเด้นบอยเลย :D
ดีนะไม่เปรียบผมเป็น "ไอ้หนึ่ง" ฉัตรชัย ที่โดน
แพ็คแมนสอยซะเสียผู้เสียคนเลย นี่แหละคนไทย
อยากเป็นแชมป์โลก เลยจ้างแต่มวยส้วมมาให้นักมวย
สังกัดตัวเองยำเล่น พอเจอขอจริงเข้าก็ :(
ขอบ่นหน่อยนะครับ อยากเห็นเมืองไทยมีแชมป์โลกตัวจริงเสียงจริงรุ่นใหม่ๆบ้าง
ไม่ใช่ แชมป์ พาบ้า เต็มบ้านเต็มเมือง ไม่รู้จะมีไว้ทำไม มีแต่เสื่อม ถอยหลังลงคลอง

ปล.ว่าแต่ตกลงป๋าว่างไหมละครับ จะได้ไปชักภาพ ปาเกียวด้วยกัน ไปไหมครับป๋า
รูปภาพ
superpunch

โพสต์โดย superpunch » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 6:31 pm

ขออนุญาตใช้พื้นที่นี้แจ้งข่าวหน่อยนะครับป๋า

"แพ็คแมน" แมนนี่ ปาเกียว สุดยอดมวยหมายเลข 1 วงการกำปั้นโลกชาวฟิลิปปินส์
เลื่อนเดินทางมาเยือนไทยเป็นวันจันทร์ที่ 25 พ.ค.นี้ ในฐานะพรีเซนเตอร์ของ ซาน มิเกล
เบียร์ดังแดนตากาล็อกที่โรงแรมอินเตอร์คอนติเนนตัล กรุงเทพฯ
พร้อมเปิดโอกาสให้สื่อมวลชน สัมภาษณ์ 15 นาที ก่อนบินกลับด้วยเครื่องบินส่วนตัวทันที
รูปภาพ
superpunch

โพสต์โดย paperman » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 6:56 pm

ถ้าจำไม่ผิดน้าแสบเสียแชมป์ให้กับ โธมัส เฮิรน์ ใช่หรือเปล่าครับ
ผมว่าที่นักมวยไทยไม่ค่อยได้ไปชกที่ต่างประเทศ เพราะนักมวยไทย
จะชกในรุ่นเล็ก เป็นรุ่นที่ไม่ค่อยนิยมใน อเมริกา โปรโมเตอร์ก็เลย
ต้องหานักมวยจาก ประเทศเพื่อนบ้าน ฟิลิปินส์ อินโด มาต่อย เมื่อก่อน
ยังมีไปต่อยกับ ญี่ปุ่น เกาหลี เดี๋ยวนี้พวก ญี่ปุ่น เกาหลี หันไปสนใจ K1
กันหมด
รูปภาพ
paperman

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 10:00 pm

แสนศักดิ์ ชกกับ นักมวยสหรัฐ 3 คน สเปน 2 คน ญี่ปุ่น 2 คน เกาหลี 2 คน
แล้วไปเสียแชมป์ที่เกาหลีใต้ครับ นัดนั้นผมจำได้ติดตา....
เพราะแชมป์โลกขวัญใจชาวไทย ชกมวยมาเป็นสิบไฟต์ เริ่มช้ำแล้ว
น้าแสบ แกเลยจุดที่ฟิตสูงสุดไปแล้ว ไปเกาหลีแบบ ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

แต่แกก็สู้นะครับ โดนถลุงยังไงก็ลุกขึ้นมาชกต่อ
ผมว่าเป็นครั้งแรกที่แฟนมวยชาวไทยทั้งประเทศ เชียร์ให้ไอ้แสบแพ้
เพราะทนดูให้น้าแสบแกยืนให้ถลุงไม่ไหว รู้สึกเจ็บแทน

ตอนน้าแสบรุ่งๆ หมัดที่ออกไปโดนคู่ชก มันทำให้คนไทยได้เฮกันทั้งประเทศ
ในทางกลับกัน ตอนน้าแสบเริ่มโรย ทุกหมัดที่น้าแสบโดนในยกที่ 13 คนไทยเหมือนเจ็บตามไปด้วย

พอแกเสียแชมป์ ชีวิตก็เริ่มไม่รุ่ง.......แกก็หันกลับมาฟิตใหม่
เกาหลี ที่ชนะน้าแสบ ก็ดันไปเสียแชมป์ให้ โทมัส เฮิร์น
น้าแสบ ไปชกกับ โทมัส เฮิร์น ที่อเมริกา เผื่อฟลุ๊คชนะกลับมา ก็เป็นแชมป์

แต่แกโรยลงไปมากแล้ว และ โทมัส เฮิร์น กำลังห้าวเลย
น้าแสบเลยปิดฉาก ตามระเบียบ

อีกสองปี....แกก็พยายามกลับมาชกชิงแชมป์โลกอีก แต่ก็ไม่สำเร็จ
เพราะมันเลยยุคอันเรืองรองไปแล้ว

รูปภาพ
o_cokeyuth

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)