ของเล่นสังกะสี

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

ของเล่นสังกะสี

โพสต์โดย o_ฉัน เชย » พุธ พ.ค. 06, 2009 12:08 am

สวัสดีครับ
ไม่รู้ว่าจะตั้งกระทู้ที่ไหน
พอดีผมอยากจะศึกษาการทำของเล่นพวกนี้ครับ
ไม่ว่าจะเป็นสังกะสี ไขลาน ก้อยากทราบว่า
ตัวไขลานข้างในครับ เราสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างเหรอครับ
ใครพอจะมีวิธี หรือในคำแนะนำได้มั้งครับ
ขอบคุณครับ
เก่งวิช วัฒกวิกรานต์
บัญชี 566-473226-9
ออมทรัพย์ ธนาคารไทยพานิชย์

E mail & Msn : daksatit@hotmail.com
Tel : 089-4327367
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_ฉัน เชย

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 11:20 pm

สมาชิกส่วนใหญ่จะเป็นคนสะสม อาจไม่รู้เรื่องการผลิต เลยไม่มีคำตอบให้
แนะนำว่่าลองใช้กูเกิ้ลค้นหาข้อมูล หรือถ้าจะไปซื้อของเล่นสังกะสีที่ผลิตใหม่ๆ
ที่สำเพ็งเป็นอีกแหล่งที่ควรจะไป
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_น้ำมะเน็ด

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)