ร่วมด้วย ช่วยกันอวด!...มุมไหนในบ้านคุณ ที่รู้สึกเรโทรสุดสุด

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อังคาร ส.ค. 18, 2009 10:23 am

แต่ละมุมแจ่มๆทั้งนั้นเลย :smile: :smile:
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » พุธ ส.ค. 19, 2009 5:19 pm

ชั้น Retro น้อยๆ ของกระผมเสร็จแล้วครับ

ขอออกตัวก่อนว่า ของไม่เยอะ แต่ของเหล่านี้โดนใจผมจริงๆ

แต่ถึงแม้จะโดนใจผมแค่ไหนก็ตาม...

ถ้าเป็นขวดน้ำมะเน็ด ผมจะให้คุณดวงเลือกก่อน ที่เหลือจึงเป็นของผม

(พูดง่ายๆ แม้ว่าชอบแต่ถ้าคุณดวงยังไม่มี ของต้องย้ายกรุครับ อันนี้เป็นกฏเหล็กของผม)

แต่ถ้าเป็นจานอีนาเมล ผมจะให้คุณต่อเลือกก่อน ที่เหลือจึงขึ้นโชว์ ล่าสุดจานน้ำปลารักชาติ ได้จาก

คุณชัย แต่คุณชัยบอกว่าคุณต่อมาเอาไปแล้ว สรุปจึงซ้ำ ถ้าไม่ซ้ำต้องไปกรุท่าแพ อินน์ สถานเดียว

ส่วนแก้วขอบทอง ซ๊อสทิพรส เบอร์โทร 5 ตัวที่เห็น โชคดีที่ผมได้ 2 ชุด คุณเล็กเจ้าพ่อวงการแก้ว

จึงได้ไป แต่ถ้ามีชุดเดียว แก้วของผมก็ต้องย้ายกรุเช่นกัน

ส่วนอื่นๆ โดยเฉพาะมุมโค้ก ขอขอบคุณน้ำใจคุณโจ้ ลาดพร้าวด้วยครับ

มาดูรูปเลยดีกว่า!!!

รูปภาพ

(บน) โชคดี ได้แฟนลูกน้องที่ทำงานซึ่งเป็นช่างไฟฟ้าและช่างแอร์มือวางอันดับ ก็เลยให้ช่วยสานฝันให้หน่อย พูดตรงๆ ช่างเขาเป็นกว่าเราล่ะนะ ...ขอเพิ่มเติมนิด ช่างที่มาช่วยชื่อช่างนุ เก่งด้านแอร์และแก้งานวางยาระบบไฟมากครับ แกลุยแก้ให้ทั้งอพาร์เมนต์ โรงงานที่ผู้รับเหมาเดิมวางยากะฟันเงินเพิ่มได้หมด ดังนั้นถ้าใครมีปัญหาเรื่องแอร์ เรื่องไฟ ลองโทร 0898291058 ช่างนุได้เลยครับ

รูปภาพ

(บน) เสร็จแบบมืออาชีพ ภายในครึ่งชั่วโมง มือสมัครเล่นได้แต่มอง

รูปภาพ

(บน) วางของรักของหวงแล้วจ้า

รูปภาพ

(บน) กล่องคุ๊กกี้ และมิเตอร์รถแท๊กซี่กรุงเทพ สมัยคุณพ่อพวกเรายังหนุ่ม

รูปภาพ

(บน) หนุมานกับไอ้มดแดงก็มาโชว์ออฟกับเขาด้วยแล้ว

รูปภาพ

(บน) อยู่โค้กไทยก็ต้องมี Rare items ของโค้กประดับบารมีซักหน่อย แถมด้วยกระป๋องแฟนพันธุ์แท้ คุณต่อ ท่าแพอินน์

รูปภาพ

(บน) ดูแบบรวมๆ ครับ
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย o_lekpn » พุธ ส.ค. 19, 2009 6:27 pm

สวยดีครับ :smile:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_arale » พุธ ส.ค. 19, 2009 6:29 pm

:-) ของแต่ละชิ้น...ทรงคุณค่าทั้งนั้นเลยครับ..อาจารย์... :-o ..................... 8-)
เอก เชียงใหม่..081-4725350.. You'll Never Walk Alone..
o_arale

ที่อยู่: 226/30 หมู่1 หมู่บ้านสิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย o_ต่อ tapae inn » พุธ ส.ค. 19, 2009 6:31 pm

ฮาฮา ................. คูลเลอร์ สวย มากครับ :-D

ant ก็เก็บกะเค้าด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย o_ต่อ tapae inn เมื่อ พุธ ส.ค. 19, 2009 6:34 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ชื่อบัญชี มงคลรัฐ โอจรัสพร
ธนาคาร ทหารไทย สาขา ตลาดวโรรส เชียงใหม่ 485 2 08023 5
email msn = mongkonrut@gmail.com
TEL = 0815301651
o_ต่อ tapae inn

ที่อยู่: โรงแรม ท่าแพอินน์ 164-166 ถ.ท่าแพ อ.เมือง เชียงใหม่ 50300

โพสต์โดย o_arale » พุธ ส.ค. 19, 2009 6:32 pm

:-) มุมแฟนพันธุ์แท้ ก็สวยครับ... 8-)
เอก เชียงใหม่..081-4725350.. You'll Never Walk Alone..
o_arale

ที่อยู่: 226/30 หมู่1 หมู่บ้านสิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย o_BABY BOOMER » พุธ ส.ค. 19, 2009 8:16 pm

เยี่ยมเลยครับอาจารย์ แต่ผมว่าชั้นวางที่2 มันจะหนักขวดน้ำมะเน็ด

ระวังมันจะล่วงตกลงมานะ ด้วยความเป็นห่วง นำมาฝากใส่ตู้ผมไว้ก่อนก็ได้นะครับ :lol:

อยากไปเยี่ยมร้านพี่ยุทธ กะ พี่Pao จัง 8-)
o_BABY BOOMER

โพสต์โดย o_cokeyuth » พุธ ส.ค. 19, 2009 9:06 pm

อาจารย์เล่นวางแบบนี้ หากกรุงเทพฯเกิดแผ่นดินไหว ขนาดเพียงแค่ 2.5-3 ริคเตอร์
ขวดน้ำมะเน็ดจะตกลงมาแตก แน่นอน ฟันธง....

รูปภาพ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2009 12:02 am

อ.ย้ายขวดน้ำมะเน็ดมาไว้ตรงกลางดีกว่าเพื่อความปลอดภัย เห็นแล้วอดเป็นห่วงญาติพี่น้องไม่ได้ :?

เทป สองตลับ อันแรกน่าจะเป็น เจ้าฟ้าหญิงจุฬาภรณ์ฯ เพลงเพียงรักหรือขอเพียงรักหรือเปล่าคะ

เพลงนี้เพราะมาก ไม่ได้ยินมานานแล้ว

อันที่สองใครเอ่ย จำไม่ได้

:eek:
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_PAO » พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2009 12:16 am

ผนังว่างๆเก็บไว้ทำไมครับอาจารย์ :eek:
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2009 6:49 am

lekpn เขียน:สวยดีครับ :smile:

ขอบคุณครับ แก้วทิพรสของคุณเล็ก ยังอยู่ครบครับ :grin:

arale เขียน:ของแต่ละชิ้น...ทรงคุณค่าทั้งนั้นเลยครับ..อาจารย์

พยายามคัดหน่อยครับ นี่ก็แตกไลน์แล้ว
แตกไลน์นี่น่ากลัว หมดตัวง่ายๆ ฮ่า ฮ่า ฮ่า :)

ต่อ tapae inn เขียน:ฮาฮา ................. คูลเลอร์ สวย มากครับ

ant ก็เก็บกะเค้าด้วย

ถ้าเจออีกใบ เป็นของคุณต่อครับ ส่วนตุ๊กตุ่น ant นั้น ย่อมดีกว่าเก็บน้อง ant ครับ เปลืองค่าข้าว แฮ่ แฮ่ แฮ่!!! :grin:

BABY BOOMER เขียน:เยี่ยมเลยครับอาจารย์ แต่ผมว่าชั้นวางที่2 มันจะหนักขวดน้ำมะเน็ด

ระวังมันจะล่วงตกลงมานะ ด้วยความเป็นห่วง นำมาฝากใส่ตู้ผมไว้ก่อนก็ได้นะครับ

อยากไปฝาก แต่กลัวขวดกระทิงแดงของพี่ล้มทับมันนะซิครับ
10 บาท ขวดหยั่งกับแท๊งค์น้ำ :lol:

cokeyuth เขียน:อาจารย์เล่นวางแบบนี้ หากกรุงเทพฯเกิดแผ่นดินไหว ขนาดเพียงแค่ 2.5-3 ริคเตอร์
ขวดน้ำมะเน็ดจะตกลงมาแตก แน่นอน ฟันธง....

ไม่ต้อง...ฟันธง...ก็ได้ครับ ผมมีธงช้างแท้แค่ 4 ผืน เดี๋ยวขาดหมด อดดูกัน!!! :cool:
เดี๋ยวเปลี่ยนที่ครับ มันดูหวิวๆ ยังไงไม่รู้แฮะ :-o

น้ำมะเน็ด เขียน:อ.ย้ายขวดน้ำมะเน็ดมาไว้ตรงกลางดีกว่าเพื่อความปลอดภัย เห็นแล้วอดเป็นห่วงญาติพี่น้องไม่ได้

เทป สองตลับ อันแรกน่าจะเป็น เจ้าฟ้าหญิงจุฬาภรณ์ฯ เพลงเพียงรักหรือขอเพียงรักหรือเปล่าคะ

เพลงนี้เพราะมาก ไม่ได้ยินมานานแล้ว

อันที่สองใครเอ่ย จำไม่ได้

เห็นด้วยครับ เดี๋ยวญาติพี่น้องชาวขวดน้ำมะเน็ดตกลงมา แขนขาหัก ลูกกระเดือกกระเด็นจากคอหอย เอ๊ย!!! คอขวด... แย่เลย!!!

เทปอีกม้วนก็เป็นของเจ้าฟ้าหญิงจุฬาภรณ์ฯ ทรงขับร้องเช่นกัน แต่เป็นชุด"ขอนลอย"ครับ

PAO เขียน:ผนังว่างๆเก็บไว้ทำไมครับอาจารย์

เข้าใจยุจริงจริ๊งเลยนะ ท่านหัวหน้าเนี่ย :eek:
เจอลูกยุ แบบนี้ งานงอก ชัวร์ :-)
เดี๋ยวจะหาโฆษณาโบราณในสยามมาแปะเพิ่มฟิลดีกว่า :?
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย o_BANGKOKmuseum » ศุกร์ ส.ค. 21, 2009 11:58 am

อย่างงี้ เดี๋ยวต้องมีรายการตอกตะปูแขวนรูปที่ผนังอีกแน่ๆ :lol:
เข้าชมพิพิธภัณฑ์เฉลิมพระนคร...โปรดกรุณาติดต่อ: 081-6233223 (นุช) ขอบคุณค่ะ
รูปภาพ
o_BANGKOKmuseum

โพสต์โดย o_gb64_64 » ศุกร์ ส.ค. 21, 2009 1:00 pm

BANGKOKmuseum เขียน:อย่างงี้ เดี๋ยวต้องมีรายการตอกตะปูแขวนรูปที่ผนังอีกแน่ๆ :lol:

รู้สึกจะมีคนเข้ามาบ่นอาจารย์แล้วหล่ะ 555+ เอ่หรือว่าเห็นดีเห็นงามด้วย :D :D
แซวเล่นนะครับ :D
o_gb64_64

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » ศุกร์ ส.ค. 21, 2009 1:06 pm

gb64_64 เขียน:
BANGKOKmuseum เขียน:อย่างงี้ เดี๋ยวต้องมีรายการตอกตะปูแขวนรูปที่ผนังอีกแน่ๆ :lol:

รู้สึกจะมีคนเข้ามาบ่นอาจารย์แล้วหล่ะ 555+ เอ่หรือว่าเห็นดีเห็นงามด้วย :D :D
แซวเล่นนะครับ :D

คงกลัวผมยืมเงินไปซื้อรูปเก่า โฆษณาเก่ามาแขวนกระมังครับ :grin: :)

ว่าแต่คุณหนึ่งไม่เห็นเอามุม Retro มาโชว์บ้างเลย :-)
รูปภาพ
("\(*-*)/")

โพสต์โดย o_gb64_64 » ศุกร์ ส.ค. 21, 2009 1:38 pm

มีแต่รูปเก่าๆ ครับ ยังไม่จัดใหม่อายครับ รกๆ :(
อันนี้เพิ่งติดเพิ่ม
รูปภาพ

อันนี้มุมเก่าๆ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
o_gb64_64

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)