สอบถามวิธีการซ่อมแซมกรอบรูปภาพเก่า

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

สอบถามวิธีการซ่อมแซมกรอบรูปภาพเก่า

โพสต์โดย o_AUI » เสาร์ พ.ย. 15, 2008 2:22 pm

รูปภาพ
เนื่องจากมีการชำรุดที่กรอบรูปตามระยะเวลาอยากสอบถามว่า
(ข้อสมมติฐานรักษาสภาพของเดิมไว้โดยไม่ให้เกิดการเสียหายในอนาคต..ยืดอายุการใช้งาน)
เป็นกรอบแป้ง/วัสดุอะไรไม่ทราบ
1.เพื่อรักสาสภาพเดิมผมเคลือบกรอบด้วยแลกเกอร์จะเป็นไรหรือไม่
2.ลงสีทรับของเดิมจะเป็นไรหรือไม่มองว่ามีการเปลี่ยนแปลงสภาพหรือไม่
3.มีวิธีอืนไหม....
:D :D :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_AUI

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » จันทร์ พ.ย. 17, 2008 9:31 am

อย่าเพิ่งใจร้อนลงสีทับนะครับ
เดี๋ยวสีเก่ามันพองเป็นขุยและร่อนเป็นแผ่นครับ
เนื่องจากทินเนอร์สีใหม่มันแรงมากน่ะครับ
เดี๋ยวรอผู้รู้จริงมาตอบดีกว่า
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)