ตลาดคลองสวน ออกรายการข่าวเช้าทีวีไทย

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

ตลาดคลองสวน ออกรายการข่าวเช้าทีวีไทย

โพสต์โดย o_cokeyuth » เสาร์ พ.ย. 08, 2008 7:09 am

รายการข่าวเช้าที่ ผู้ดำเนินรายการ นามสกุล "บ่ายคล้อย" ไงครับ
ใครอ่านเวป ก็เปิดชมได้ตอนนี้เลยครับ
รายการสด

น้องนัน ตื่นมาเข้ากล้องหน่อย

:-) :-)
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » เสาร์ พ.ย. 08, 2008 7:24 am

อุโมงค์ ขุดไว้ไปชม ตลาดคลองสวน ในกระทู้เก่า

http://www.cokethai.com/board/viewtopic ... 7%CA%C7%B9

ในเวปพันทิป มีรูปสวยๆให้ดู
http://www.pantip.com/cafe/gallery/topi ... 06106.html

กระทู้ "บ้านมหาสนุก"

http://www.cokethai.com/board/viewtopic ... 7%CA%C7%B9

อยากไปเที่ยว ให้ถาม "นายรอบรู้"

http://www.nairobroo.com/76/modules.php ... le&sid=405
o_cokeyuth

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » เสาร์ พ.ย. 08, 2008 11:21 am

แล้วกรุน้องนันท์ได้ออนแอร์เปล่าครับ
ผมไม่ได้ดู เพิ่งกลับจาก เจ เจ ร้อนแทบเป็นลม
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย o_cokeyuth » เสาร์ พ.ย. 08, 2008 11:30 am

เมื่อเช้า พิธีกร สองหนุ่มหนึ่งสาว เข้าไปนั่งในร้านกาแฟ แป๊ะหลี
ไปคุยกับ อาเจ็ก ที่ทำกุนเชียง (นามสกุล แซ่ฟุ้ง)
ไปลุยแผง ของเล่นสังกะสี และ ไปคุยกันหน้าร้านทอง
ส่วนร้านของน้องนันท์ เขาแค่เดินผ่านไป ผ่านมา เห็นไกลๆ

:D ขอยืมภาพจากเวปพันทิปมาประกอบหน่อยนึง ขอบคุณเจ้าของภาพครับผม :D

รูปภาพ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_noneonly » เสาร์ พ.ย. 08, 2008 9:16 pm

("\(*-*)/") เขียน:แล้วกรุน้องนันท์ได้ออนแอร์เปล่าครับ
ผมไม่ได้ดู เพิ่งกลับจาก เจ เจ ร้อนแทบเป็นลม

รายการทั่วไปยังไม่รู้หรอกคะว่าที่บ้านนู๋มีอะไรบ้าง อีกอย่างข้อมูลหลายอย่างยังต้องให้พี่ ๆ ชี้แนะคะ :D
พิพิธภัณฑ์วัยเยาว์ @นฤมลฮ่อยจ๊อ ตลาดคลองสวนร้อยปี
รูปภาพ
o_noneonly

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » อาทิตย์ พ.ย. 09, 2008 9:18 am

noneonly เขียน:
("\(*-*)/") เขียน:แล้วกรุน้องนันท์ได้ออนแอร์เปล่าครับ

รายการทั่วไปยังไม่รู้หรอกคะว่าที่บ้านนู๋มีอะไรบ้าง อีกอย่างข้อมูลหลายอย่างยังต้องให้พี่ ๆ ชี้แนะคะ :D

เอางี้ซิครับ
น้องนันท์ทำแผ่นพับซักซักรีมหนึ่งก็ได้ ปรินท์แบบเลเซอร์แล้วก๊อปปี้สี ราคาไม่แพง ไม่ต้องเข้าโรงพิมพ์ทำแพลทนะ มันแพงครับ แล้วก็หาว่าของภายในร้านของเรามีอะไรเป็นจุดเด่นและน่าสนใจเรียกว่าเป็นหน้าตาให้ตลาดคลองสวนได้ เช่นขวดน้ำมะเน็ด แก้วเก่าประจำสภากาแฟสมัยรุ่นคุณพ่อที่น้องนันท์เอามาโชว์น่ะ เลือกเอามาซัก 5 รายการ ถ่ายรูปดีๆ ปรึกษาพี่เปา พี่ดวง พี่เล็กถึงประวัติแก้วที่เรามี ส่วนขวด ถามพี่ดวง พี่ชัย แล้วพิมพ์ประวัติย่อๆ ลงในแผ่นพับ....จากนั้นฝากไว้ที่ส่วนกลางที่เค้าขายแก้วตลาดคลองสวนน่ะ (พี่จำไม่ได้ว่าเขาเรียกส่วนกลางหรือเปล่า) ...เวลาทีวีมา ส่วนกลางจะได้ให้แผ่นพับกับทีมถ่ายเขาได้อ่าน เป็นสคลิปต์ย่อๆ ก่อนบุกไปร้านน้องนันท์ไงครับ

และถ้าน้องนันท์อยากช่วยประชาสัมพันธ์ตลาดคลองสวนให้มากขึ้น ก็เอาแผ่นพับเนี่ยล่ะ ใส่ซองส่งจดหมายไปตามรายการพวกพาเที่ยว ส่งไปเยอะๆ เขาจะเก็บเข้าไฟล์ข้อมูลเอง เมื่อทีมถ่ายเขาเทปหมดหรือเขาต้องผ่านมาทางนี้ เขาก็จะมาหาน้องนันท์เอง
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย notest » อาทิตย์ พ.ย. 09, 2008 8:17 pm

สงสัยที่เค้าไม่กล้าเข้าไปถ่ายกลัวลูกเจ้าของร้าน ดุ๊ ดุ :-x
กิตติศักดิ์ วงศ์พุทธรังสี
ธ.กรุงเทพ 235-069-5835
ธ.ไทยพาณิชย์ 237-204-7269

เบอร์โทร. 084-148-1547 จืด
notest

โพสต์โดย o_noneonly » อาทิตย์ พ.ย. 09, 2008 8:41 pm

("\(*-*)/") เขียน:
noneonly เขียน:

เอางี้ซิครับ
น้องนันท์ทำแผ่นพับซักซักรีมหนึ่งก็ได้ ปรินท์แบบเลเซอร์แล้วก๊อปปี้สี ราคาไม่แพง ไม่ต้องเข้าโรงพิมพ์ทำแพลทนะ มันแพงครับ แล้วก็หาว่าของภายในร้านของเรามีอะไรเป็นจุดเด่นและน่าสนใจเรียกว่าเป็นหน้าตาให้ตลาดคลองสวนได้ เช่นขวดน้ำมะเน็ด แก้วเก่าประจำสภากาแฟสมัยรุ่นคุณพ่อที่น้องนันท์เอามาโชว์น่ะ เลือกเอามาซัก 5 รายการ ถ่ายรูปดีๆ ปรึกษาพี่เปา พี่ดวง พี่เล็กถึงประวัติแก้วที่เรามี ส่วนขวด ถามพี่ดวง พี่ชัย แล้วพิมพ์ประวัติย่อๆ ลงในแผ่นพับ....จากนั้นฝากไว้ที่ส่วนกลางที่เค้าขายแก้วตลาดคลองสวนน่ะ (พี่จำไม่ได้ว่าเขาเรียกส่วนกลางหรือเปล่า) ...เวลาทีวีมา ส่วนกลางจะได้ให้แผ่นพับกับทีมถ่ายเขาได้อ่าน เป็นสคลิปต์ย่อๆ ก่อนบุกไปร้านน้องนันท์ไงครับ

และถ้าน้องนันท์อยากช่วยประชาสัมพันธ์ตลาดคลองสวนให้มากขึ้น ก็เอาแผ่นพับเนี่ยล่ะ ใส่ซองส่งจดหมายไปตามรายการพวกพาเที่ยว ส่งไปเยอะๆ เขาจะเก็บเข้าไฟล์ข้อมูลเอง เมื่อทีมถ่ายเขาเทปหมดหรือเขาต้องผ่านมาทางนี้ เขาก็จะมาหาน้องนันท์เอง

ขวดน้ำมะเน็ตบ้านอื่นก็มี .......................... :-o แต่หนูว่าของที่เด็ดที่บ้านหนูนะ โปสเตอร์โค้กกับแป๊บซี่นั่นแหละน้า ... ที่อื่นมีมั๊ย ไม่เห็นมีใครบอกหนูเรย :sad:
พิพิธภัณฑ์วัยเยาว์ @นฤมลฮ่อยจ๊อ ตลาดคลองสวนร้อยปี
รูปภาพ
o_noneonly

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อาทิตย์ พ.ย. 09, 2008 9:46 pm

ครั้งแรกที่ดั้นด้นไปคลองสวนก็เพราะ กิตติศัพท์เรื่องขวดน้ำมะเน็ดนี่แหละ :eek:
เดินถามคนแถวนั้น พอไปถึงเห็นมีอยู่ร้านเดียวที่มีแล้วก็มีอยู่สามสี่ใบ ของบ้านน้องเยอะกว่า

แล้วก็น่าสนใจกว่านะ ที่น้องบอกว่าร้านอื่นก็มี มีกันหลายร้านเหรอ หรือว่าพี่ไปแต่หาไม่เจอ :-o
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_noneonly » อาทิตย์ พ.ย. 09, 2008 10:11 pm

น้ำมะเน็ด เขียน:ครั้งแรกที่ดั้นด้นไปคลองสวนก็เพราะ กิตติศัพท์เรื่องขวดน้ำมะเน็ดนี่แหละ :eek:
เดินถามคนแถวนั้น พอไปถึงเห็นมีอยู่ร้านเดียวที่มีแล้วก็มีอยู่สามสี่ใบ ของบ้านน้องเยอะกว่า

แล้วก็น่าสนใจกว่านะ ที่น้องบอกว่าร้านอื่นก็มี มีกันหลายร้านเหรอ หรือว่าพี่ไปแต่หาไม่เจอ :-o

นันท์เข้าใจว่า (แค่เข้าใจว่านะ)บางที พอมีคนพูดถึงขวดน้ำมะเน็ดมาก ๆ เข้า อาจมีคนไปหาซื้อมาใส่ในบ้านก็ได้อ่ะคะ แต่อันนี้นันท์คิดเองนะคะ คิดเองเออเองคะ อาจไม่เป็นความจริงก็ได้ :-o
รูปภาพ
o_noneonly

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)