คิดถึงการ์ตูนญี่ปุ่นเก่าๆและโทรศัพท์การ์ตูน

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย puupee » ศุกร์ ต.ค. 17, 2008 10:44 pm

แค่ได้ของติดไม้ติดมือมาก้อดีกว่ากินติมแล้วค่ะ............. :smile: :smile:
ภาพประจำตัวสมาชิก
puupee

โพสต์โดย o_BABY BOOMER » ศุกร์ ต.ค. 17, 2008 10:49 pm

puupee เขียน:แค่ได้ของติดไม้ติดมือมาก้อดีกว่ากินติมแล้วค่ะ............. :smile: :smile:

มาเที่ยวชมเฉยๆ ไม่จำเป็นต้องซื้อก็ได้ครับ :-)
o_BABY BOOMER

โพสต์โดย puupee » ศุกร์ ต.ค. 17, 2008 11:01 pm

เข้าใจผิดรึเปล่าค่ะ.............จ๋าไม่ได้บอกว่าจะซื้อน๊า........... :eek: :eek: :eek:

แต่เข้าใจว่าเวลาเราไปเยื่ยมชมที่ไหนเขามันจะมีของที่ระลึกมาด้วยมิใช่เหรอค่ะ :-o :-o :-o :-o
puupee

Re: หน้ากากเสือและหน้ากากสิงห์

โพสต์โดย yod » ศุกร์ ต.ค. 17, 2008 11:57 pm

BABY BOOMER เขียน:น่าจะใช้ตกแต่งโดยติดหน้ารถจักรยานเด็กๆ มีไฟและไมโครโฟนด้วย
รูปภาพ

8-) คล้ายๆหน้ากากเสือและหน้ากากสิงห์ แต่ไม่รู้ว่าชื่ออะไรเหมือนกัน แต่เป็นงานเก่าญี่ปุ่น ตัวสูงใหญ่ใส่ชุดมวยปล้ำโบราณ ใครเป็นแฟนมวยปล้ำน้าติง น่าจะนึกถึงBigShow! :-)
รูปภาพ

พี่แจ๊คครับ หน้ากากเสือ กะรูปล่างทั้งสามตัวแถวหน้าพี่ขายป่าวครับ ถ้าขายขายเท่าไหร่ pm มาบอกผมด้วยนะครับ เผือ่จะมีวาสนาได้เป็นเจ้าของ

แล้วของอยู่ที่สวนหรืออยู่ที่บ้านอ่ะครับพี่ อยากชม

ปล.แอบเห็นว่ามีฟิกเกอร์เรื่อง He-man หลบอยู่ด้านหลังด้วย...ตัวนี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
yod

โพสต์โดย o_BABY BOOMER » เสาร์ ต.ค. 18, 2008 12:13 am

puupee เขียน:เข้าใจผิดรึเปล่าค่ะ.............จ๋าไม่ได้บอกว่าจะซื้อน๊า........... :eek: :eek: :eek:

แต่เข้าใจว่าเวลาเราไปเยื่ยมชมที่ไหนเขามันจะมีของที่ระลึกมาด้วยมิใช่เหรอค่ะ :-o :-o :-o :-o

หมายถึงอยากได้ถุงโชคดีใช่ป่าว :lol: :lol: :lol:

โพสต์โดย puupee » เสาร์ ต.ค. 18, 2008 12:17 am

:razz: :razz: :razz: :razz:
ลฎาภา บุญสำราญจิตต์ กรุงไทย ยูเนี่ยนมอลล์ 4770023790 , กสิกรไทย โลตัสวังหิน 6402003853 โทร 081-8238950
((( ไม่หวังการเป็นนักขายที่ดี แค่มีความสุขกับการได้เลือกของมากกว่าการขายของ )))
puupee

โพสต์โดย yod » เสาร์ ต.ค. 18, 2008 7:32 am

BABY BOOMER เขียน:
puupee เขียน:เข้าใจผิดรึเปล่าค่ะ.............จ๋าไม่ได้บอกว่าจะซื้อน๊า........... :eek: :eek: :eek:

หมายถึงอยากได้ถุงโชคดีใช่ป่าว :lol: :lol: :lol:

แหม.....ถุงโชคดี 555
:lol:
yod

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » เสาร์ ต.ค. 18, 2008 9:01 am

ใครจำ กาโม่ ได้บ้าง? :-)
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

Re: ห้างThai YT เก่า

โพสต์โดย guitarquiz » เสาร์ ต.ค. 18, 2008 4:50 pm

กระเป๋ารุ่นเดียวของผมเลยครับ หายไปแล้ว เหลือกล่องดินสออยู่อย่างเดียว มีรหัส lock ได้ด้วย

BABY BOOMER เขียน:ห้างThai YT น่าจะอยู่แถวราชดำริ? เป็นห้างญี่ปุ่นเก่า ใครทันบ้างครับ

เป็นกระเป๋าผมตั้งแต่เด็กๆรูปตัวบุสก้า การ์ตูนดังญี่ปุ่น
รูปภาพ
รัก Coke รัก Antique รัก Music
รูปภาพ
guitarquiz

Re: ห้างThai YT เก่า

โพสต์โดย o_cokeyuth » เสาร์ ต.ค. 18, 2008 8:32 pm

BABY BOOMER เขียน:ห้างThai YT น่าจะอยู่แถวราชดำริ? เป็นห้างญี่ปุ่นเก่า ใครทันบ้างครับ

ห้างไทยวายที อารมณ์เหมือน ห้างไนติงเกล ไม่มีบันไดเลื่อน ผมเคยไปเดินหาของเล่น
แต่จำไม่ได้ว่ามันอยู่ตรงไหนแฮะ แต่ไม่น่าจะอยู่แถวราชดำริ สี่แยกราชประสงค์นะ

อู่ย ลืมไป ถ้าบอกว่าเกิดทัน เขาก็รู้อายุน่ะสินะ
:-? :???: :-?
o_cokeyuth

Re: candy จอมแก่น

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ ต.ค. 20, 2008 11:31 am

BABY BOOMER เขียน:รูปภาพ
เรื่องนี้เห็นแฟนบอกว่าชื่อเรื่องCandy การ์ตูนผู้หญิงดังในอดีต

ขวัญใจเด็กสาวๆในอดีต ยุคนั้นการ์ตูนญี่ปุ่นตาหว๊านหวานแบบนี้ทั้งนั้น :smile:
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

Kewpee & Celluliod doll

โพสต์โดย o_BABY BOOMER » พุธ ต.ค. 22, 2008 7:51 pm

ไปค้นเจอของเล่นcelluliod งานเก่าๆพร้อมกล่องและ Kewpee คิวพี่ตัวจิ๋ว ซึ่งเป็นงานเก่าๆของญี่ปุ่น มีปีกสีเขียวเล็กๆด้านหลังด้วย ตรงท้องบุ๋มไปยังไม่ได้เอาไปแช่น้ำร้อนให้มันพองตัวคืนที่ เทคนิคเหมือนกับการแช่ลุกปิงปองที่บุบๆในน้ำร้อน

รูปภาพ

รูปภาพ
เป็นกล่องของเด็กcellulioที่โหนบาร์เดี่ยว ของเล่นไขลานรุ่นแรกๆ

โพสต์โดย puupee » พุธ ต.ค. 22, 2008 7:56 pm

หูย......................................... :-o :-o :-o :-o
puupee

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)