ขอความช่วยเหลือหน่อยเกี่ยวกับเครื่องๆนี้หน่อยครับ

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย Gondwana » ศุกร์ ต.ค. 17, 2008 10:58 pm

ดูจากส่วนนี้ รูปภาพ

แล้วขอเดาว่า เป็นเครื่องส่ง ต๊ะแล๊บแก๊ป (Telegram) แบบพกพาครับ

น่าจะใช้กันสำหรับทหาร หรือ สายลับ ที่ต้องส่งโทรเลขรายงานกลับไปให้หน่วยงานต้นสังกัดครับ

เดาดูครับ

:?
Gondwana

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)