จีฉ่อย....ตำนานโชห่วยแห่งสามย่าน

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_เวสป้าสยาม » อังคาร ต.ค. 21, 2008 8:13 pm

สงสัยว่า "ร้านยายขายทุกอย่าง" ในการ์ตูน " โฟร์แองจี้ 4 สาวแสนซน" จะ ได้แรงบันดาลใจมาจากร้านนี้แน่ๆ เพราะ 4 สาวในการตูน ลอง ของป้าแกมาหมดแล้ว แล้วป้าแกก็หามาได้ทุกชิ้น ครับ :-D :-D
stylus393@hotmail.com 089-5589977 ( แมค )
"เก็บวันนี้ วันพูกมันก่อเก่า"

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_เวสป้าสยาม

โพสต์โดย puupee » อังคาร ต.ค. 21, 2008 8:37 pm

เมื่อคืนดูจีฉ่อยจากตลาดสดสนามเป้ากำลังคิดถึงอยู่ พี่เปาก้อเอามาลงทันที สุดยอดเลยพี่เปา :smile: :smile: :smile:
puupee

โพสต์โดย superpunch » อังคาร ต.ค. 21, 2008 8:38 pm

เวสป้าสยาม เขียน:สงสัยว่า "ร้านยายขายทุกอย่าง" ในการ์ตูน " โฟร์แองจี้ 4 สาวแสนซน" จะ ได้แรงบันดาลใจมาจากร้านนี้แน่ๆ เพราะ 4 สาวในการตูน ลอง ของป้าแกมาหมดแล้ว แล้วป้าแกก็หามาได้ทุกชิ้น ครับ :-D :-D

เดี๋ยวเจอเจ้าของรายการแล้วจะถามให้ครับ :-)
superpunch

โพสต์โดย puupee » อังคาร ต.ค. 21, 2008 8:39 pm

ถามแล้วต้องซื้อด้วยน๊า............ :-) :-) :-)
puupee

โพสต์โดย superpunch » อังคาร ต.ค. 21, 2008 8:57 pm

puupee เขียน:ถามแล้วต้องซื้อด้วยน๊า............ :-) :-) :-)

ซื้ออะไรครับผมไม่เก็ต...คือที่ผมรู้จักนะคือเจ้าของรายการโฟร์แองจี้ 4 สาวแสนซน นะครับ
เคยร่วมงานกันชิ้นหนึ่ง เจ้าของเป็นลูกสาวนายห้างแผ่นเสียงเมโทร ครับ
superpunch

โพสต์โดย puupee » อังคาร ต.ค. 21, 2008 9:00 pm

หุหุหุ......... :-o :-o ........จ๋านึกว่ารู้จักจีฉ่อยกำลังอิน.......
puupee

โพสต์โดย o_PAO » พุธ ต.ค. 22, 2008 1:01 am

puupee เขียน:เมื่อคืนดูจีฉ่อยจากตลาดสดสนามเป้ากำลังคิดถึงอยู่ พี่เปาก้อเอามาลงทันที สุดยอดเลยพี่เปา :smile: :smile: :smile:

ไม่ได้เพิ่งลง ลงไปปีกว่าแล้วจ้า........

ตอบเมื่อ: Sun Jun 03, 2007 2:57 pm เรื่อง: จีฉ่อย....ตำนานโชห่วยแห่งสามย่าน
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_noneonly » พุธ ต.ค. 22, 2008 1:06 am

PAO เขียน:
ไม่ได้เพิ่งลง ลงไปปีกว่าแล้วจ้า........

ตอบเมื่อ: Sun Jun 03, 2007 2:57 pm เรื่อง: จีฉ่อย....ตำนานโชห่วยแห่งสามย่าน

อ่าวแล้วใครไปขุดขึ้นมาหว่า

แต่ก็เอาเถอะนะ ถือว่าทำให้น้องได้รู้อะไรเจ๋ง ๆ อีกทีนึง เดี๋ยวจะลองแวะไปหายายแกดู :D 8)
พิพิธภัณฑ์วัยเยาว์ @นฤมลฮ่อยจ๊อ ตลาดคลองสวนร้อยปี
รูปภาพ
o_noneonly

โพสต์โดย superpunch » พุธ ต.ค. 22, 2008 1:22 am

รวมฮิต จีฉ่อย

***ส่วนเรื่องของภายในร้านนั้น
ของบางอย่างที่มักไม่ค่อยมีคนซื้อ
จีฉ่อยจะจำราคาไม่ได้
ดิฉันเคยแกล้ง อำ แก เมื่อตอนที่แกจำราคาไม่ได้
แกจะถามว่า เคยซื้อมาเท่าไหร่
แน่นอนว่า ดิฉันเริ่มนึกราคา ที่ต้องการ ไว้ในใจ
โดยการ บอกราคาต่ำๆถูกๆเอาไว้
แก ก็จะปั่นราคานั้นขึ้นมาอีกนิดนึง
ประมาณว่า อย่างน้อย ก็ขอไว้เชิง เผื่อมันอำ
ฉันทำแบบนี้เสมอ เพราะรู้ทันแก โดยปั่นราคาลงมาต่ำกว่าราคาจริงมากๆเสมอ
(อย่าหาว่าบาปเลยนะ เพราะแกก็ขายของได้เงินจากดิฉันไปเยอะพอสมควรแล้ว)

***ฉันเคยคิดเล่นๆว่า บนดาดฟ้าร้านจีฉ่อย
มีจานบินจากต่างดาวจอดอยู่ทุกที
เพื่อรอรับเจ๊แกกลับดาวอังคาร
เพราะคุยกับแกทีไร นึกว่าแกไม่ใช่ชาวโลกทุกที
หน้าตาแกอารมณ์เดียว พูดเล่นด้วยก็ไม่รับมุก
แต่ยังไงก็ตาม ดิฉันว่า ถึงแม้แกจะดูเฉยชา
แกเป็นสีสันของสามย่าน
ถ้าสามย่านมีคำขวัญ ถ้าไม่มีคำว่าจีฉ่อยอยู่ในคำนั้น
ดิฉันคิดว่า มัน ..ไม่ใช่ สามย่าน

***ในสามย่านมีร้านที่เปิด 24 ชม. อยู่ 2 ร้าน คือ 1.จีฉ่อย 2. 7-11
สักวา จีฉ่อย น้อย..แต่มาก
อยากจะได้สิ่งไหนได้ดั่งฝัน
ถึงร้านเล็กแต่ของเพียบมีครบครัน
แต่จัดชั้นแปลกตาดูรุงรัง
แต่มีป้าฟันทองคล่องเหลือแสน
สองมือแขนค้นหาให้ได้ดังหวัง
แต่ขอเตือนถ้าเดินไปไม่ระวัง
หากพลาดพลั้งของหล่นใส่อาจตายเอย

***มีเรื่องจริงอีกเรื่องที่ยังไม่มีใครพูดถึง คือ แม้หน้าตาจีฉ่อยจะมีเอกลักษณ์พิเศษ แต่หลานสาวจีฉ่อยนั้น สวยระดับนางงามที่ผ่านเวทีประกวดมามากมายทีเดียว (เห็นตัวเป็นๆมากับตาและรูปถ่ายที่แกเอามาอวด เมื่อสัก 20 ปีที่แล้ว) จริงๆไม่ได้โม้!!!

***อ่านแล้วรู้สึกว่าเจ้ต้องมีโดเรมอนซ่อนอยู่แงๆๆ

ที่มาhttp://search.pantip.com/cgi-bin/ss
superpunch

โพสต์โดย o_noneonly » พุธ ต.ค. 22, 2008 1:29 am

ต้องไปบุกจีฉ่อย ให้หาโค้กสมุยให้ซักสิบขวด :-D
พิพิธภัณฑ์วัยเยาว์ @นฤมลฮ่อยจ๊อ ตลาดคลองสวนร้อยปี
รูปภาพ
o_noneonly

โพสต์โดย yod » พุธ ต.ค. 22, 2008 7:45 am

ผมเคยไปจีบของเล่นแกที่อยู่ในตู้ ตั้งแต่เมื่อสักสิบห้าปีที่แล้วจนปัจจุบัน ตั้งแต่ยังขายกันอยู่สองคน แต่ไม่ประสบความสำเร็จไม่เคยได้เลยสักชิ้นครับ ได้แต่โค้กถุงนึงเดินดูดกลับมาทุกครั้ง(เพราะทำฟอร์มเป็นซื้อน้ำ) รู้งี้เข้าทางหลานสาวคนสวยแกดีกว่า เสียดายไม่เคยเห็นสักครั้งอ่ะ :-(
yod

โพสต์โดย o_noneonly » พุธ ต.ค. 22, 2008 12:04 pm

yod เขียน:ผมเคยไปจีบของเล่นแกที่อยู่ในตู้ ตั้งแต่เมื่อสักสิบห้าปีที่แล้วจนปัจจุบัน ตั้งแต่ยังขายกันอยู่สองคน แต่ไม่ประสบความสำเร็จไม่เคยได้เลยสักชิ้นครับ ได้แต่โค้กถุงนึงเดินดูดกลับมาทุกครั้ง(เพราะทำฟอร์มเป็นซื้อน้ำ) รู้งี้เข้าทางหลานสาวคนสวยแกดีกว่า เสียดายไม่เคยเห็นสักครั้งอ่ะ :-(

เค้าบอกว่ายังไงอ่ะ ได้ข่าวว่าในตู้หน้าบ้าน ไม่มีกุญแจไม่ใช่เหรอ :-o
รูปภาพ
o_noneonly

โพสต์โดย puupee » พุธ ต.ค. 22, 2008 1:54 pm

55555555555555555555
puupee

โพสต์โดย yod » พุธ ต.ค. 22, 2008 3:00 pm

noneonly เขียน:
yod เขียน:ผมเคยไปจีบของเล่นแกที่อยู่ในตู้ ตั้งแต่เมื่อสักสิบห้าปีที่แล้วจนปัจจุบัน ตั้งแต่ยังขายกันอยู่สองคน แต่ไม่ประสบความสำเร็จไม่เคยได้เลยสักชิ้นครับ ได้แต่โค้กถุงนึงเดินดูดกลับมาทุกครั้ง(เพราะทำฟอร์มเป็นซื้อน้ำ) รู้งี้เข้าทางหลานสาวคนสวยแกดีกว่า เสียดายไม่เคยเห็นสักครั้งอ่ะ :-(

เค้าบอกว่ายังไงอ่ะ ได้ข่าวว่าในตู้หน้าบ้าน ไม่มีกุญแจไม่ใช่เหรอ :-o

ตามนี้ครับ

ผมเข้าไปถาม...........ซิ้ม(หรือเจ้แล้วแต่กรณี)ครับ โค้กถุงนึงครับ......(เป็นการเปิดการสนทนา)
ซิ้ม...........................เปิดขวดโค้กใส่ถุงใส่น้ำแข็ง.......(ด้วยสีหน้าอันนิ่งเฉยมากๆๆๆๆ)
ผม...........................จ่ายตังค์
ซิ้ม...........................เงียบ.......
ผม(เว้นจังหวะนิดนึง แล้วทำเป็นถามแบบไม่จงใจ พร้อมดูดน้ำ ซู๊ดๆๆๆ)..................เออ!!! อันนี้ขายไงครับ(มือชี้ไปที่ของเล่น ที่อยู่ในตู้โชว์และส่วนใหญ่สีจะซีด เพราะแดดเลียหมดแล้วครับ จริงๆรู้มาว่าของเจ๋งๆอยู่ข้างในร้านครับ)

และคำตอบที่ได้รับส่วนใหญ่ จะเป็นแบบนี้ครับ
ซิ้ม...........................
1 ม่ายร่ายขาย....แป่ว!!!
2 เดินไม่สนใจ หายเขาไปหลังร้าน......ทำเหมือนไม่ได้ยินที่ถาม...แป่วอีก!!!
3 มองหน้าผมนิดนึง แล้วก็หันกลับไปจัดอะไรต่อมิอะไรต่อในร้าน ทำเหมือนผมเป็นอากาศธาตุซะงั้น... :-?

ประมาณนี้แหละครับ สงสัยหน้าตาไม่ผ่านครับ เลยอดตลอด :lol:

ปล.ไว้ผมจะไปใหม่ แต่คราวนี้ไม่ไปเรื่องของเล่นครับ จะไปดูหน้าหลานสาวแก ให้มันรู้กันไปข้างนึง :lol: :lol: :lol:
yod

โพสต์โดย o_noneonly » พุธ ต.ค. 22, 2008 3:10 pm

อ่าว เปลี่ยนประเด็นเหรอเนี่ย เล็งเป้าหมายไปที่หลานแกแทนซะงั้น :(
รูปภาพ
o_noneonly

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)