ไหวอารมณ์ชาย...

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ต.ค. 05, 2006 5:35 pm

makkapan เขียน:เมื่อตอนเป็นเด็ก ไปตัดผม
รูปพวกนี้จะแปะไว้รอบผนังร้านทุกด้านเลย ยกเว้นด้านหน้าเป็นกระจก
เราไม่ต้องหันไปดูก็ได้ มองผ่านกระจกก็เห็นหมดทั้งร้านแล้ว
ตอนนั้นก็คิดว่ารูปพวกนี้เก่ามากแล้วนะครับ 20 ปีก่อน
เดี่ยวนี้บรรยากาศร้านตัดผมเปลี่ยนไปหมดแล้ว :D

แหม...สมัยก่อนนั้น รูปโป๊เนี่ยเป็นเอกลักษณ์ของร้านตัดผมเลย
พอวันอาทิตย์ก็จะมีมวยตู้...หมายถึง มวยที่ถ่ายทอดทีวี (ทีวีสมัยก่อนใหญ่ๆและ
มีฝาปิดหน้าจอแก้ว ทีวีจึงมีฉายาว่า"จอตู้") ที่เคาน์เตอร์วางอุปกรณ์ตัดผม บางร้านก็จะมี
โหลปลากัดใส่ก้านผักบุ้งวางโชว์ไว้ ถ้าไปตัดผมวันอาทิตย์ก็จะต้องคอยระวังเวลาช่างตัดผม
ดูมวยไป...ตัดผมไป แล้วเผลอออกท่าออกทางตามนักมวย
ช่างตัดผม เป็นอาชีพสงวนตามกฎหมายสำหรับคนไทยสัญชาติไทยเท่านั้น
ดังนั้นช่างตัดผมสมัยก่อนจึงมีบุคลิกเป็น หนุ่มเจ้าสำราญเสียเป็นส่วนใหญ่

เผลอแป๊บเดียว ค่านิยมที่ผู้ชายไม่ยอมให้ผู้หญิงมาลูบศีรษะก็ค่อยๆหายไป
ช่างตัดผมผู้หญิงก็เลยออกมาทำหน้าที่ พร้อมๆกับ ร้านตัดผมสมัยใหม่ก็ค่อยๆรุกคืบ
เดี๋ยวนี้ "ช่างตัดผมเจ้าสำราญ" ก็คงจะแก่หมดแล้ว ไร้ทายาทสืบทอด "ร้านเดิมเจ้าเก่า"
เมื่อ5-6 ปีก่อนผมไปงานบวชที่อ่างทอง เจอร้านตัดผมร้านเดิมเจ้าเก่าตั้งอยู่ริมคลองข้างวัด
ผมก็เลยไม่พลาดที่จะไปใช้บริการ....ต่างไปตรงที่นางแบบ อาจจะร่วมสมัยไปนิด
แต่อารมณ์และกลิ่นอายยังเหมือนเดิมไม่จืดจาง :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » ศุกร์ ต.ค. 06, 2006 12:53 pm

Santana เขียน:
makkapan เขียน:เมื่อตอนเป็นเด็ก ไปตัดผม รูปพวกนี้จะแปะไว้รอบผนังร้านทุกด้านเลย ยกเว้นด้านหน้าเป็นกระจก เราไม่ต้องหันไปดูก็ได้ มองผ่านกระจกก็เห็นหมดทั้งร้านแล้ว ตอนนั้นก็คิดว่ารูปพวกนี้เก่ามากแล้วนะครับ 20 ปีก่อน เดี่ยวนี้บรรยากาศร้านตัดผมเปลี่ยนไปหมดแล้ว :D

สมัยก่อนรูปพวกนี้หาชมได้ตามข้างฝาร้านตัดผมกับร้านซ่อมรถเครื่องโดยไม่จำกัดอายุ
เด็กๆที่ต่ำกว่า 18 ก็นั่งดูกันหน้าสลอน :P

สมัยปัจจุบัน...หาดูได้จากตามใต้ฟูกใต้ที่นอนของหนุ่มๆ(โสด)...จิงป่ะ :lol: :lol: :lol:
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

ตอบ

โพสต์โดย o_ลูกอีช่างเก็บ_80 » ศุกร์ ต.ค. 06, 2006 2:25 pm

ถ้าใต้ฟูกคงเมื่อหลายปีที่แล้ว เพราะเดี๋ยวนี้เทคโนโลยีมีบทบาท
กับชีวิตประจำวันของเรามากขึ้น รูปแบบการดูรูปแนววาบหวิว
ของชายชอบสนุกส่วนใหญ่จึงเปลี่ยนไป หาดูได้ตามอินเตอร์เนต
ง่ายกว่า มีให้ดูเย๊อะและหลากหลายกว่า แต่ถ้าจะหาดูแนวคลาส
สิคแบบนี้คงหาดูได้ค่อนข้างยากแล้วครับ

8)

..................................................................................................
o_ลูกอีช่างเก็บ_80

โพสต์โดย o_cokeyuth » ศุกร์ ต.ค. 06, 2006 10:35 pm

เช้าวันนี้ช่องเจ็ดสีเอาหนัง "อินทรีย์แดง" มาฉาย
นำแสดงโดย มิตร ชัยบัญชา และดาราสาวอีกสี่คนครับ คือ คุณเพชรา เชาวราษฎร์
คุณเยาวเรศ นิศากร คุณปรียา รุ่งเรือง อีกท่านผมจำชื่อไม่ได้

สำหรับคุณปรียา รุ่งเรือง ซึ่งคนจะจำได้กับบท"แม่นาคพระโขนง" คนแรก
แต่อาจลืมไปว่า ป้าปรียาของผมเป็น เซ็กส์ซี่สตาร์คนดังของฟ้าเมืองไทยในยุคนั้น
ใครได้ดู "อวสานอินทรีย์แดง " ในวันนี้ แล้วจะต้องgetแน่ๆ เพราะมีบทป้าปรียาโดนเหล่าร้าย
ลักพาตัวมาทั้งชุดนอน..........รังสีเซ็กส์ซี่ฉายประกายวาบๆๆๆ (ฉายานางเอกอกเขาพระวิหาร)

ลืมน้องตั๊ก บงกช น้องอั้ม พัชราภา น้องกระแต ศุภักษร ไปได้เล้ยยยย
ป้าปรียามาแล้ว :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
รูปภาพรูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_cokeyuth เมื่อ พุธ ต.ค. 11, 2006 2:16 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
o_cokeyuth

โพสต์โดย o__Santana » เสาร์ ต.ค. 07, 2006 11:29 pm

นางแบบชุดว่ายน้ำปี 2509 ถึงแม้จะไม่ใช่ดาราที่มีชื่อเสียง
แต่ก็ช่วยให้อาเสริมกะกูรูนู๊ดจากหระรีกระขุ่มกระชวยขึ้นมาทันตาเห็น

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ไม่ได้ลามปรามนะครับจะบอกว่านางแบบท่านนี้ยิ้มหวานน่ารักเหมือนคนรักเก่าผมเลย

รูปภาพ
o__Santana

โพสต์โดย o_Okay » เสาร์ ต.ค. 07, 2006 11:47 pm

แล้วคนปัจจุบันเป็นไงครับพี่หน่อง :lol: :lol:
o_Okay

โพสต์โดย o__Santana » จันทร์ ต.ค. 09, 2006 3:19 pm

Okay เขียน:แล้วคนปัจจุบันเป็นไงครับพี่หน่อง :lol: :lol:

บรื๋อ!!
o__Santana

โพสต์โดย o_Livercoke » จันทร์ ต.ค. 09, 2006 7:46 pm

Okay เขียน:แล้วคนปัจจุบันเป็นไงครับพี่หน่อง :lol: :lol:

บรื๋อ!!

(ตะโกน)........แม่อ้ายหนูหน่อง จูเนียร์..........ตาหน่องนินทาคร๊าบบบบบบบบบบ :lol:
o_Livercoke

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ต.ค. 09, 2006 8:51 pm

อย่าแซวกัน....เดี๋ยวหูยาน
มาชมสุรา....กับนารี กันดีกว่าครับ

รูปภาพ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ต.ค. 09, 2006 9:00 pm

ตอนต้นกระทู้มีป้าเพชราแล้ว.....
ป้าอรัญญาของกระผมขอมาโชว์ตัวบ้าง

ช่วงยุค1970 คุณเปี๊ยกอรัญญา ฮ๊อตมากๆ โปรดสังเกตรังสีเซ็กส์ซี่ที่เปล่งออกมาสิครับ
ขอโทษที่ผมไม่ทราบที่มาของภาพนี้ว่า มาจากหนังเรื่องอะไร
แต่ดูทีไรแล้ว "ร้อน" ไม่เสื่อมคลาย

รูปภาพรูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_cokeyuth เมื่อ อังคาร ต.ค. 10, 2006 1:16 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ต.ค. 09, 2006 9:04 pm

ไปทัวร์บ้านนักสะสม แต่ไปเจอเซ็กส์ซี่สตาร์คนดัง
เธอเริ่มเข้าวงการด้วยการเป็น นางแบบบนฉลากแป้งน้ำ
รู้มั้ยเอ่ย....เธอคือใคร?

รูปภาพ
รูปภาพ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ต.ค. 09, 2006 9:07 pm

ถ้านึกไม่ออก...มาดูอีกอิริยาบถนึงของเธอ
ขณะถือแก้วสุรา....สุราดีกับนารีงาม เมื่ออยู่คู่กัน
แหม.....ก็เห็นสวรรค์อยู่รำไร :lol:

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_cokeyuth เมื่อ อังคาร ต.ค. 10, 2006 10:36 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ต.ค. 09, 2006 9:12 pm

หากยังนึกไม่ออก งั้นเอาภาพอมตะ
ตอนเธอถือขวดสุราไก่แดงไปดูเลยก็แล้วกัน

รู้สึกว่าจะมีสองเวอร์ชั่นนะครับ
เซ็กส์ซี่สตาร์อมตะคนหนึ่งของฟ้าเมืองไทย...คุณศิริขวัญ นันทศิริ
(อยากชมภาพนี้เต็มตา....เชิญที่"บ้านพิพิธภัณฑ์"ครับ)

รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_cokeyuth เมื่อ อังคาร ต.ค. 10, 2006 1:18 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
o_cokeyuth

โพสต์โดย o__Santana » จันทร์ ต.ค. 09, 2006 9:54 pm

livercoke เขียน:

บรื๋อ!!

(ตะโกน)........แม่อ้ายหนูหน่อง จูเนียร์..........ตาหน่องนินทาคร๊าบบบบบบบบบบ :lol:

รมณ์เสียกะสิงห์โตเขี้ยวบู่ละซิเลยมาลงที่เรา..กิ้วๆ
o__Santana

โพสต์โดย o_Livercoke » จันทร์ ต.ค. 09, 2006 10:49 pm

livercoke เขียน:

บรื๋อ!!

รมณ์เสียกะสิงห์โตเขี้ยวบู่ละซิเลยมาลงที่เรา..กิ้วๆ

ไอ้เคร้า และไอ้หมูรูนู้น...........ไม่ทำงานครับ.........ผมไม่ปลื้ม...จบ
o_Livercoke

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)