ไปบ้านพิพิธภัณฑ์ ร้านติ๊ก ร้านเฮียเม้ง ฯลฯ 8 ตุลาคมนี้

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_cokecoke » เสาร์ ก.ย. 30, 2006 9:16 pm

.มายืนยันครับ.... :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_cokecoke

โพสต์โดย o_PAO » เสาร์ ก.ย. 30, 2006 11:00 pm

โจ้คงจะไปกับแฟน โดยมีผมติดสอยห้อยตามไปด้วยคน จิมก็น่าจะไปนะครับ :)
o_PAO

โพสต์โดย love_Heineken » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 12:39 am

lekpn เขียน:คราวนี้ขอบายก่อนนะครับ เพราะยังปวดหลังอยู่เลย ย้ายบ้านซะแทบเดี้ยง ไม่น่าเก็บหนังสือพิมพ์เล้ย :?

ผมเคยย้ายของจากบ้านหนองแขม ขนาดห้องเก็บของห้องเดียวนะ .. ย้ายมาตรอกจันทร์ ขนสองเที่ยวรถกะบะ ส่วนมากมีแต่แก้ว .. คุณเล็กเอ้ย .. แทบตาย เพราะผมย้ายกับคนขับรถสองคน .. นี่แค่ห้องเดียวนะ ของคุณเล็ก .. ย้ายบ้าน .. ไม่อยากจะคิดเลย .. ถ้านักสะสมต้องย้ายบ้าน .. ผมคนนึงหล่ะ ตายแหงง .. :(
love_Heineken

โพสต์โดย love_Heineken » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 12:42 am

พี่หน่องครับ ผมยังไม่แน่นะครับ .. ใจผมหน่ะ ไป 90 เปอร์เซ็นต์ แล้ว อีก 10 เปอร์เซ็นต์ นี่สิ ปัจจัยสำคัญ .. ตอนนี้ผมเจอปัญหาชีวิตครั้งใหญ่ ของแก้ปัญหาให้ทันก่อนวันไปเที่ยวกัน ผมอยากไปนะ..เดี๋ยวจะรีบเคลียปัญหาให้เสร็จไวๆ จะได้ไปด้วยครับ ..
love_Heineken

โพสต์โดย sermsoon » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 8:48 am

PAO เขียน:โจ้คงจะไปกับแฟน โดยมีผมติดสอยห้อยตามไปด้วยคน จิมก็น่าจะไปนะครับ :)

ไม่ทราบคุณโจ้ใช้รถอะไร และคุณเปานัดโจ้ที่ไหน หากผมจะขอพ่วงอีกสองจะอึดอัดไปไหม?
โปรดอย่าเกรงใจนะครับ ผม พร้อม ที่จะขับรถไปเองและรับคุณเปารวมทั้งผู้อื่นไปด้วย
แต่หากมีรถไปอยู่แล้ว ขอใช้บริการคาร์ฟูร์ เอ๊ย... คาร์พูล ดีกว่ามั้ง
จะได้ใช้น้ำมันน้อยลง เฉพาะงานนี้ ในวันนั้นวันเดียว อีกอย่างน้อยยี่สิบลิตร

ไม่ได้คิดห่วงเรื่องค่าน้ำมันที่ต้องควักกระเป๋าเติมหรอก แค่สงสารประเทศไทยน่ะครับ
ปีนึง ปีนึง ขายข้าว ขายยาง ขายแรงงาน (เคยขายดีบุกและไม้สัก) แทบตาย ซื้อน้ำมันผลาญเล่นโม้ด
ไม่สงสาร (แถมสมน้ำหน้า) ตัวเองไม่ว่ากันหรอก แต่สงสารประเทศไทยกันหน่อยก็ดี (มะ :?: )
รูปภาพ รูปภาพ
ถึงไม่มั่งไม่มี ก็ควรจะมีมั่ง
มีมั่งไม่มีมั่ง ยังดีกว่าไม่มีเอาเสียเลย
อายุบวร
sermsoon

โพสต์โดย sermsoon » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 8:59 am

love_Heineken เขียน:
lekpn เขียน:คราวนี้ขอบายก่อนนะครับ เพราะยังปวดหลังอยู่เลย ย้ายบ้านซะแทบเดี้ยง ไม่น่าเก็บหนังสือพิมพ์เล้ย :?

ผมเคยย้ายของจากบ้านหนองแขม ขนาดห้องเก็บของห้องเดียวนะ .. ย้ายมาตรอกจันทร์ ขนสองเที่ยวรถกะบะ ส่วนมากมีแต่แก้ว .. คุณเล็กเอ้ย .. แทบตาย เพราะผมย้ายกับคนขับรถสองคน .. นี่แค่ห้องเดียวนะ ของคุณเล็ก .. ย้ายบ้าน .. ไม่อยากจะคิดเลย .. ถ้านักสะสมต้องย้ายบ้าน .. ผมคนนึงหล่ะ ตายแหงง .. :(

ผมมีรถหกล้อรถกระบะยาว (ไม่มีคอก เทินของสูงไม่ได้) วันเสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดราชการว่าง มีเด็กรถ (ขนของ) พร้อมเรียกใช้ 4-5 คน
ใครคิดจะย้ายบ้าน หากไม่ย้อนไปมาไกลนักละก็ ยินดีรับใช้ครับ ไม่คิดค่าเช่า แค่ช่วยเติมน้ำมันตามความเป็นจริง
และจะเมตตาจ่ายค่าเหนื่อยเด็กรถเท่าไหร่ก็ได้ครับ ติดต่อล่วงหน้าหน่อยก็ดี จะได้นัดเด็กรถก่อน ม่ายงั้นอาจติดนัดแฟนหรือติดรับจ๊อบ :lol: :lol:
รูปภาพ รูปภาพ
ถึงไม่มั่งไม่มี ก็ควรจะมีมั่ง
มีมั่งไม่มีมั่ง ยังดีกว่าไม่มีเอาเสียเลย
อายุบวร
sermsoon

โพสต์โดย o_cokeyuth » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 9:20 am

sermsoon เขียน:
PAO เขียน:โจ้คงจะไปกับแฟน โดยมีผมติดสอยห้อยตามไปด้วยคน จิมก็น่าจะไปนะครับ :)

ไม่ทราบคุณโจ้ใช้รถอะไร และคุณเปานัดโจ้ที่ไหน หากผมจะขอพ่วงอีกสองจะอึดอัดไปไหม?
โปรดอย่าเกรงใจนะครับ ผม พร้อม ที่จะขับรถไปเองและรับคุณเปารวมทั้งผู้อื่นไปด้วย
แต่หากมีรถไปอยู่แล้ว ขอใช้บริการคาร์ฟูร์ เอ๊ย... คาร์พูล ดีกว่ามั้ง
จะได้ใช้น้ำมันน้อยลง เฉพาะงานนี้ ในวันนั้นวันเดียว อีกอย่างน้อยยี่สิบลิตร

ไม่ได้คิดห่วงเรื่องค่าน้ำมันที่ต้องควักกระเป๋าเติมหรอก แค่สงสารประเทศไทยน่ะครับ
ปีนึง ปีนึง ขายข้าว ขายยาง ขายแรงงาน (เคยขายดีบุกและไม้สัก) แทบตาย ซื้อน้ำมันผลาญเล่นโม้ด
ไม่สงสาร (แถมสมน้ำหน้า) ตัวเองไม่ว่ากันหรอก แต่สงสารประเทศไทยกันหน่อยก็ดี (มะ :?: )

พี่เสริมไม่ต้องห่วงครับ ทริปนี้มีโชเฟอร์ที่ขี้เหงาอยู่หลายคน
แม้จะเอาคนใกล้ชิดไปด้วย แต่วงสนทนาเรื่องของเก่าในระหว่างการขับขี่ยังแคบอยู่
ต้องคอยมาโฉบเพื่อนๆขึ้นไปคุยต่อบนรถ
ผมไปแบบอาศัยรถชาวบ้านมาหลายนัดแล้ว....มีแต่คนแย่งตัวกันไปขึ้นรถ
แต่ถ้าเที่ยวนี้มีพี่เสริมมาแข่งด้วย ท่าทางทริบนี้ ผมคงจะไม่ฮ็อตแน่ๆ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 9:58 am

love_Heineken เขียน:

ยังดีครับ มีคนเห็นใจ เจออะไรเด็ดๆก็เก็บเผื่อๆผมมั่งนะครับพี่ :lol:

ย้ายบ้านจนปวดหลังยังไม่ว่า เปรี้ยวใจมาเห็นหนังสือพิมพ์ 2 แถวยาวตลอดห้องใหม่ โดนบ่นซะหูชาเลย โดนยื่นโนติสห้ามเก็บ :(

ผมมีรถหกล้อรถกระบะยาว (ไม่มีคอก เทินของสูงไม่ได้) วันเสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดราชการว่าง มีเด็กรถ (ขนของ) พร้อมเรียกใช้ 4-5 คน
ใครคิดจะย้ายบ้าน หากไม่ย้อนไปมาไกลนักละก็ ยินดีรับใช้ครับ ไม่คิดค่าเช่า แค่ช่วยเติมน้ำมันตามความเป็นจริง
และจะเมตตาจ่ายค่าเหนื่อยเด็กรถเท่าไหร่ก็ได้ครับ ติดต่อล่วงหน้าหน่อยก็ดี จะได้นัดเด็กรถก่อน ม่ายงั้นอาจติดนัดแฟนหรือติดรับจ๊อบ

ขอบคุณมากครับเฮีย :D
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 8:27 pm

5 คนน่าจะไปรถโจ้ได้นะครับ คุณเสริมน่าจะขับรถมาจอดที่บ้านผม แล้วนั่งแท็กซี่ไปแยกศรีนครินทร์ด้วยกัน ค่ารถประมาณ 100 บาท รอขึ้นรถโจ้ที่นั่น ว่าแต่งานนี้จะมีใครไปอีกครับ :D
o_PAO

โพสต์โดย o_Livercoke » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 9:47 pm

อยากไปเหมือนกันน่ะครับ............แต่ช่วงนี้ต้องพาลูกๆ หลานๆ ไปเยี่ยมคุณทวด ที่โรงพยาบาลบ่อยๆ เพราะแกอยากจะเจอลูกๆ หลานๆ ให้มากวันที่สุดเท่าที่จะมากได้ครับ.....และอีกอย่างทริปสำคัญของลูกชาย.......เจ้าเอิร์ธมันนัดเพื่อนไปดู มาส์ค ไรเดอร์ ที่ สวนลุมฯ วันที่ 8 พอดีเลยครับ.........พ่อเพื่อนเจ้าเอิร์ธจองตั๋วเสร็จเรียบร้อยแล้วด้วย.............แต่ไม่แน่น่ะครับ เพื่อมีประกาศของคณะปฏิรูป......... :lol:
o_Livercoke

โพสต์โดย o_aoh » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 9:59 pm

ผมไปด้วยนะครับ ผมจะไปจากเมืองกาญฯจะลองชวนคุณหนุ่ม บ้านโป่งไปด้วย เพราะเป็นทางผ่านน่ะครับ แต่ว่าไปถึงร้านติ๊กกี่โมงอะครับ
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย o__Santana » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 10:00 pm

วันนี้ตอนบ่ายผมแวะไปร้านพี่แมว(ร้านนะครับ)เฟิร์มเรียบร้อย :D
พี่ยุดครับหนังสือรวมกระป๋องไทยมีเหลืออีกสักเล่มมั้ยบวกกับแก้วตรุษจีนโค้กโหลนึงของผม
ว่าจะเอาไปเป็นของกำนัลเจ้าของบ้านถ้ามีรบกวนติดมาด้วยนะ :wink:

ตอบเอ๊าะ: ถึงร้านติ๊กไม่น่าเกินเที่ยงเดินเล่นไปพลางๆก่อนนะสหาย 8)
o__Santana

โพสต์โดย o_cokeyuth » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 10:09 pm

Santana เขียน:วันนี้ตอนบ่ายผมแวะไปร้านพี่แมว(ร้านนะครับ)เฟิร์มเรียบร้อย :D
พี่ยุดครับหนังสือรวมกระป๋องไทยมีเหลืออีกสักเล่มมั้ยบวกกับแก้วตรุษจีนโค้กโหลนึงของผม
ว่าจะเอาไปเป็นของกำนัลเจ้าของบ้านถ้ามีรบกวนติดมาด้วยนะ :wink:

ตอบเอ๊าะ: ถึงร้านติ๊กไม่น่าเกินเที่ยงเดินเล่นไปพลางๆก่อนนะสหาย 8)

ต้องไปถามซื้อจากพี่โค้กดูก่อน ของผมแจกไปจนหมดแล้วครับ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ ต.ค. 02, 2006 9:19 am

กลัวจังว่าจะไปไม่ได้....ถ้าไงจะเคลียร์อีกที...เพราะอยากไปมากกก :cry:

ส่วนโอเล่...งานนี้ไปหลวงพระบางเลยฝากบอกว่า...อดไป :cry:
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_aoh » จันทร์ ต.ค. 02, 2006 10:15 am

Santana เขียน:ถึงร้านติ๊กไม่น่าเกินเที่ยงเดินเล่นไปพลางๆก่อนนะสหาย 8)

ได้เลยครับ ในระหว่างนี้จะกว้านซื้อโค้กให้หมดร้านเลย อิอิ อะย้อเย่น :lol:
msn: cokerakkhun@hotmail.com
e-mail : surasak@smtl.sharp-world.com
ข้อมูลส่วนตัวหน้า 1 ครับ
รูปภาพ
o_aoh

ที่อยู่: Maneerat Pharmacy, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)