ไปเที่ยว ตลาดร้อยปีสามชุก จ.สุพรรณบุรี

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_cokeyuth » เสาร์ ส.ค. 26, 2006 5:07 pm

sermsoon เขียน:รบกวนช่วยบอกเส้นทางไปตลาดสามชุก และตลาดหัวตะเข้ หลวงแพ่ง ฯลฯ ให้หน่อยสิครับ จะแอบไปเที่ยวก่อน อยากช้ากันนัก

นี่แหละน๊า...โค้กไทย ย่างเยื้อง ชำเลืองเดิน
ไม่ทันใจวัยรุ่นซะแล้ว :lol:
ลายแทงตลาดสามชุกจะจัดให้ภายในสามสิบชั่งโมงนี้ครับ
คงไม่ช้าเกินไปนะครับพี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ส.ค. 28, 2006 11:20 am

ผมเดินทางจากสระบุรี ไปที่สุพรรณนะครับ....
ดังนั้น จะไม่ค่อยทราบเส้นทางจาก กรุงเทพฯ ไป สุพรรณ แต่รู้ว่าถนนดีมากๆ
วิ่งไปทางตลิ่งชัน บางบัวทอง แล้วก็ถึงจังหวัดสุพรรณเลยครับ
ระยะทางจาก เมืองสุพรรณไป อ.สามชุก ประมาณ 39 ก.ม.
วิ่งไปทางทิศเหนือ รู้สึกว่าจะผ่านตลาดเก่าอีกแห่งที่ อ.ศรีประจันต์ด้วย (ที่มีบ้านควายไทย) ครับ
แต่จำไม่ได้ว่า ผ่านก่อน หรือ หลัง ตลาดสามชุก
ถ้าตรงไปอีกเรื่อยๆ ก็จะไปอุทยานสัตว์น้ำบึงฉวาก อ.เดิมบางนางบวช และไปชัยนาท
ตลาดสามชุกอยู่ติดที่ทำการอำเภอเลยครับ...หาไม่ยาก
ถ้ามีเด็กๆไปด้วย ไปดูปลาที่บึงฉวาก ก็โอเคนะครับ หมดหนึ่งวันเต็มๆแบบได้น้ำได้เนื้อ
แต่ถ้ามีแต่ผู้ใหญ่ ขาไป หรือ ขากลับ ยังพอแฉลบผ่าน ตลาดวิเศษไชยชาญ อ่างทองได้อีกแน่ะ
ขนมหวานของเขาอร่อยนะครับ :wink:

ปล.ร้านถ่ายรูป ศิลป์ธรรมชาติ รู้สึกว่าจะปิดวันอาทิตย์นะครับ :cry:

เจอกระทู้นึงที่พันทิป...น้องพันไมล์ พาเที่ยวตลาดสามชุก
พอดีผมซี้กะน้องพันไมล์ เอามาโพสต์ต่อที่นี่ น้องพันไมล์คงจะไม่ว่านะ

http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/E3264289/E3264289.html
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E4625483/E4625483.html

กระทู้นี้มีแผนที่ด้วยครับ
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E4654534/E4654534.html
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_PAO » จันทร์ ส.ค. 28, 2006 3:36 pm

ตลาดหัวตะเข้ ถ้าคุณเสริมชับรถมาทางถนนฉลองกรุง ผ่านนิคมฯ เทคโนฯลาดกระบัง มาเรื่อยๆ
จะเจอสามแยกที่มีสะนลอยรถยนต์ขวางอยู่ข้างหน้า ซึ่งบังคับให้ต้องเลี้ยวซ้าย ขับรถไปอีกประมาณ 500 เมตร จะเห็นสะพานอยู่ข้างหน้า ให้ชิดซ้ายข้างสะพาน หัวมุมถนนด้านซ้ายมีเซเว่น
ให้เลี้ยวขวานั้นแหละครับ มันเป็นวันเวย์ขับไปเรื่อยๆจนสุดทาง เลี้ยวขวาจะมีที่จอดรถกว้างขวาง
จอดรถ แล้วเดินเที่ยวตลาดริมน้ำได้ครับ แต่อาจจะร้างๆหน่อยนะครับ แถมอีกข้างก็โดนไฟไหม้หายเกลี้ยง ถ้าจะไปตลาดอื่น ก็ขับรถมาเข้าถนนอ่นนุชเหมือนเดิม ขับต่อไปเรื่อยๆ ตลาดริมน้ำต่างๆจะอยู่เป็นระยะๆ
o_PAO

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » จันทร์ ส.ค. 28, 2006 3:52 pm

ตลาดหัวตะเข้..กับ..ตลาด100ปีคลองสวนนี่ใช่ที่เดียวกันรึป่าว...ชักงง :?:
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย sermsoon » อังคาร ส.ค. 29, 2006 2:16 am

ขอบคุณคุณเปามากๆ ครับ ว่าจะไปหัวตะเข้กับหลวงแพ่งก่อน โอกาสดีๆ ค่อยไปสามชุก ดูจากแผนที่ทางหลวงแล้วอีกนิดเดียวถึงชัยนาท ไปวันไหนจะเลยไปนครสวรรค์บ้านเกิดทีเดียวไม่เสียเที่ยว น้ำมันยิ่งแพง รถใหม่ๆ กิโลละสองบาทต้องคิดหนักครับ

อ้อ.. แล้วตลาดหลวงแพ่งล่ะครับ ไปยังไง หรือจะเอาไว้นัดไปด้วยกันหลายๆ คนทีเดียวก็ได้
ขอบคุณอีกครั้งครับ
รูปภาพ รูปภาพ
ถึงไม่มั่งไม่มี ก็ควรจะมีมั่ง
มีมั่งไม่มีมั่ง ยังดีกว่าไม่มีเอาเสียเลย
อายุบวร
sermsoon

โพสต์โดย o_PAO » อังคาร ส.ค. 29, 2006 2:41 am

หัวตะเข้ กับหลวงแพ่ง คนละที่กันครับ
ถนนอ่อนนุช กับคลองประเวศบุรีรมย์ มันขนานกันครับ ถ้ามาหัวตะเข้ก่อน
ก็ออกมาเข้าถนนอ่อนนุช ขับมุ่งหน้าไปทางฉะเชิงเทรา ตลาดคลองหลวงแพ่ง คลองเจ้า คลองสวน
จะอยู่ถัดๆกันไป เป็นระยะ
o_PAO

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)