ป้ายสังกะสี...

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » เสาร์ พ.ย. 04, 2006 12:15 am

ตอบแบบนี้.....แสดงว่าเหนี่ยวได้เต็มๆ...........

...ของอย่างนี้บางคนเจอถูกว่า บางคนเจอแพงกว่า..

ต้องขึ้นขึ้นอยู่ที่ความพอใจนะ... 8)
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อาทิตย์ พ.ย. 05, 2006 1:16 pm

อันนี้เป็นกระดาษ...ดูคลาสสิคดี น่าจะเป็นปฎิทิน...ใครมีข้อมูลวานบอกที 8)

นอนอยู่ในกล่องซะนาน...จนชั้นลืมเธอไปเลย :D

รูปภาพ
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_PAO » พุธ ธ.ค. 27, 2006 8:38 pm

ฝากติดโชว์ไว้ร้านญาติ วันนี้แวะไปเลยถ่ายรูปมาฝาก :D

รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » ศุกร์ ธ.ค. 29, 2006 8:08 am

ของจีนเหรอเนี่ย...

ถ้ามีเยอะเกิน..มาฝากติดที่บ้านได้นะ.. :lol: :lol:

o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_แอน » อังคาร ม.ค. 09, 2007 11:29 pm

:idea: ป้ายโฆษณาทำขึ้นมาใหม่ (เหมือนของจริง) มีทุกแบบตั้งแต่ น้ำมันสามทหาร,โมบิล,โค๊ก,เป๊ปซี่โกล่า,น้ำมันตราหอย,ฯลฯ เวลาซื้อระวังกันหน่อยน่ะครับ......มีคนทำขึ้นมาแล้วน่ะครับ :twisted: :twisted:ราคาตั้งแต่ 700 บ. ถึง 5,000 บ. :cry:
o_แอน

โพสต์โดย o_farang » พุธ ม.ค. 10, 2007 8:04 am

ขอบคุณและเห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่แอนครับ ซื้อของเดี๋ยวนี้ต้องระวังและพิจารณาดูให้ดีครับ ที่ผมเห็นมาแล้วแน่ๆ เช่น กระป๋องนมตราหมีที่มีขายอยู่เกลื่อนตลาดตอนนี้เกินครึ่งเป็นกระป๋องจริงแต่สลากปลอม เนียนมากนะครับ อาทิตย์ที่แล้วเจอแป้งเด็กรุ่นเก่าที่มีรูปเด็กผู้หญิงกับเด็กผู้ชายคู่กัน ก็ใช้วิธีการเดียวกันกับนมตราหมีเลยครับ ไม่แน่นะ แก้วตูดจีบที่กำลังเป็นที่นิยมอยู่ขณะนี้อาจจะมีของที่ทำขึ้นมาใหม่แล้วก็ได้นะครับ
o_farang

ตอบ

โพสต์โดย o_ลูกอีช่างเก็บ_80 » พุธ ม.ค. 10, 2007 9:00 am

ก้นดาวงานก๊อปเดี๋ยวนี้แยะไปครับ ป้ายสังกะสี กระจกเก่างานก๊อปยังมีเลยครับ
ปรอทลอกนิด ถลอกหน่อยๆ ขนาดรุ่นใหญ่ที่เคยซื้อของผมข้างปริ้น ยังโดนสอน
มวยซะ!!! ..เนียนดีครับ แต่อารมณ์ไม่ได้ ของเก่าที่ผ่านสายตามา
แล้วหลายร้อยพันคู่ มันจะมีพลังอะไรบางอย่าง ซึ่งบางคน
จะสัมผัสมันได้ด้วยความรู้สึก

...เก็บสิ่งที่หลงใหล แล้วเทใจให้เต็มที่...
o_ลูกอีช่างเก็บ_80

โพสต์โดย o__Sam » พุธ ม.ค. 10, 2007 12:01 pm

อันตรายจริงๆแหะ ไอ้ป๋องนมตราหมีนี่สงสัยเหมือนกัน

แต่แก้วตูดจีบผมว่า มีปลอมแหงๆ ป้ายปลอม มีจุดสังเกตุเด่นมั่งมั้ยครับ

ไอ้ปฏิทินโค้ก รุ่นแมงดา ผมว่ามันปลอมเยอะนะ เคยเห็นของคุณพ่อเพื่อน วัสดุมันต่างกันนิดนึงนะ
o__Sam

ตอบ

โพสต์โดย o_ลูกอีช่างเก็บ_80 » พุธ ม.ค. 10, 2007 1:59 pm

กระป๋องนมตราหมีดูที่เนื้อกระดาษกับสีของงานพิมพ์ครับ ป้ายสังกะสีปลอม
ส่วนใหญ่สีจะไม่ค่อยเรียบครับ ผมเคยเห็นเป็นงานเขียน ไม่ใช่งานปั๊มหรือ
สกรีน ช่างมีฝีมือจริงๆมีขี้สนิม งานถลอกหน่อยๆ ต้องดูใกล้ๆ ส่วนกระจกทำ
เก่าผมเคยเห็น เนียนมากครับ กรอบไม้มีแตกลอก มีขึ้นตะไคร่เขียวนิดๆ
ด้วย มาสังเกตุตรงรอยตะปูหัวตะปูใหม่ แล้วก้อความเขียวของตะไคร่ต้อง
ส่องดูใกล้ๆจะเห็นว่าไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ
ไม่รู้ว่ามีใครรู้จักบ้าง คนทำชื่อช่าง "จา" หรือ "ลุงจา" นั่นเอง

...เก็บสิ่งที่หลงใหล แล้วเทใจให้เต็มที่...
o_ลูกอีช่างเก็บ_80

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » พุธ ม.ค. 10, 2007 5:33 pm

ถ้าตูดจีบปลอม...ละก็ สงสัยต้องลาวงการ :lol: :lol:
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_แอน » พุธ ม.ค. 10, 2007 11:53 pm

Sam เขียน:อันตรายจริงๆแหะ ไอ้ป๋องนมตราหมีนี่สงสัยเหมือนกัน

แต่แก้วตูดจีบผมว่า มีปลอมแหงๆ ป้ายปลอม มีจุดสังเกตุเด่นมั่งมั้ยครับ

ไอ้ปฏิทินโค้ก รุ่นแมงดา ผมว่ามันปลอมเยอะนะ เคยเห็นของคุณพ่อเพื่อน วัสดุมันต่างกันนิดนึงนะ
lj ส่วนโค๊กแมงดาไม่ปลอบครับ เพราะผมได้มาทั้งหมด 60 กว่าตัว ตอนที่ได้มาพร้อมแก้วตูดจีบใบละ 5 บาทหลายลัง :Pได้มาจากร้านลูกค้าเหมือนแก้วเฟอร์เซอร์ที่ได้มา9 ลังไม่ร่วมเศษหรือที่ใส่ไม้จิ้มฟัน 7 up ได้มาประมาณ40 กว่าอันขอยืนยันครับ :P
o_แอน

โพสต์โดย o__Sam » พฤหัสฯ. ม.ค. 11, 2007 10:14 am

แอน เขียน:
Sam เขียน:อันตรายจริงๆแหะ ไอ้ป๋องนมตราหมีนี่สงสัยเหมือนกัน

lj ส่วนโค๊กแมงดาไม่ปลอบครับ เพราะผมได้มาทั้งหมด 60 กว่าตัว ตอนที่ได้มาพร้อมแก้วตูดจีบใบละ 5 บาทหลายลัง :Pได้มาจากร้านลูกค้าเหมือนแก้วเฟอร์เซอร์ที่ได้มา9 ลังไม่ร่วมเศษหรือที่ใส่ไม้จิ้มฟัน 7 up ได้มาประมาณ40 กว่าอันขอยืนยันครับ :P

ชัวร์แน่นะพี่แอน ของผมที่แขวนอยู่ ที่คิดว่าเป็นของปลอม ก็คงเป็นของจริง :lol:
รอดตัวไป ฮิ้วววว ....
o__Sam

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » พฤหัสฯ. พ.ค. 10, 2007 3:22 pm

ใครเคยไปตลาดนัดของเก่าที่ตลาดไทวันพฤหัสบ้าง

เห็นมีเพื่อนโทรมาบอกว่าเจอป้ายอีนาเมลเก่าโฆษณาบุหรี่ไทยที่มีช้างปีนบนกล่องบุหรี่น่ะ

ใครอยู่ใกล้ๆ ตลาดไทช่วยส่งข่าวมาหน่อยนะครับ 8-) :| :-P

ถ้าถูกจะไปเอา
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย ("\(*-*)/") » เสาร์ พ.ค. 19, 2007 2:21 pm

วันนี้ฝนไม่ตกเลยไป JJ ใหญ่มา
เจอป้ายสุดเก่าenamel เหล้าแม่โขง แบบทรงกลม
สภาพสวยมากๆ ราคาถามไว้ 3000
ถ้าใครเก็บแนวเหล้า หรือพวกแม่โขง น่าจะลองไปดู อยู่ตรงที่ขายพระน่ะ
<B>"ถ้าแผ่นดินแรกที่ตั้งไข่ย่ำ เป็นผืนเดียวกับแผ่นดินสุดท้ายที่ดินกลบหน้า...จงกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด"</B>
รูปภาพ
("\(*-*)/")

ที่อยู่: พิพิธภัณฑ์เครื่องเล่นกระบอกเสียงและหีบเสียงไทย (www.talkingmachine.org)

โพสต์โดย o_ต่อ tapae inn » เสาร์ พ.ค. 19, 2007 2:43 pm

เป็นกระดุมสีแดง หรือเปล่าครับอาจารย์
ชื่อบัญชี มงคลรัฐ โอจรัสพร
ธนาคาร ทหารไทย สาขา ตลาดวโรรส เชียงใหม่ 485 2 08023 5
email msn = mongkonrut@gmail.com
TEL = 0815301651
o_ต่อ tapae inn

ที่อยู่: โรงแรม ท่าแพอินน์ 164-166 ถ.ท่าแพ อ.เมือง เชียงใหม่ 50300

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)