ไปหนามหลวง 2 มาเมื่อวันอาทิตย์

กระทู้ข้อมูลต่างๆจากเวบบอร์ดเก่า สามารถตอบกระทู้ได้นะครับ

โพสต์โดย o_Polar Bear » พุธ ก.ย. 27, 2006 7:45 pm

love_Heineken เขียน:สนามหลวง 2 วันธรรมดาเปิดไม๊ครับ .. น่าไปบุกจริงๆ

วันจันทร์กะอังคารเคยไป เค้ามีตลาดของมือสองขายอยู่ตรงทางเข้า (ทางเข้าที่ติดกับคลองทวีวัฒนา) อยู่ซ้ายมือ เป็นศาลาที่ทำการของสนามหลวง มีของขายเยอะเหมือนกัน บางทีก็ได้แก้ว Coke ติดมือกลับบ้านเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยได้ไปบ่อย เพราะเป็นวันทำงานอ่ะค่ะ อ้อ ! แล้วร้านอื่นในสนามหลวง ก็เปิดค่ะ แต่อาจบางตากว่าวันเสาร์อาทิตย์ แต่วันจันทร์เป็นวันขายส่งต้นไม้ด้วย ราคาจะถูกกว่าวันเสาร์อาทิตย์ ถ้าใครสนใจทั้งต้นไม้ และของมือสอง ก็ต้องวันจันทร์กะอังคารค่ะ แต่ถ้าให้ชัวร์ โทรถามก่อนก็ดีค่ะ จะได้ไม่ไปเก้อ :? แต่ไม่มีเบอร์อ่ะ :oops:
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_Polar Bear

โพสต์โดย love_Heineken » พุธ ก.ย. 27, 2006 7:50 pm

ไปมาแล้วครับ .. วันจันทร์ .. แล้ววันเสาร์อาทิตย์ ร้านขายของเก่า ที่ไม่ใช่แบกะดิน อยู่ตรงโซนไหนครับ .. จะลองไปเสาร์อาทิตย์บ้างหน่ะครับ .. :wink:
love_Heineken

โพสต์โดย o_lekpn » พุธ ก.ย. 27, 2006 8:12 pm

ร้านหนุ่มสาวโทรบอกผมว่าได้แก้วกับกระป๋องฮอลล์มาร่วมร้อยใบให้ผมไปดูเสาร์นี้ว่างป่ะเซียนเล็ก

ช่วงนี้กะลังยุ่งกะการย้ายบ้านครับพี่ ขนของเองเพราะกลัวมันจะเสียหาย เลยต้องใช้เวลานาน :cry:

ถ้าราคาไม่แพงมาก รบกวนสอยมาเผื่อเลยแล้วกันครับพี่ เน้นแก้วก่อนแล้วกันครับ บ้านใหม่เล็กลงไปเยอะไม่มีที่จะเก็บอยู่แล้วครับ :?
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย sermsoon » พุธ ก.ย. 27, 2006 9:57 pm

หนองจอกครับ อิสานของกรุงเทพฯ ทิศเหนือจรดปทุมธานี ทิศตะวันออกจรดฉะเชิงเทรา ครับ
เฮ้ออออ อยากไปเกิดใหม่ที่ใกล้ๆ ชาวบ้านชาวช่องเขาบ้าง
รูปภาพ รูปภาพ
ถึงไม่มั่งไม่มี ก็ควรจะมีมั่ง
มีมั่งไม่มีมั่ง ยังดีกว่าไม่มีเอาเสียเลย
อายุบวร
sermsoon

โพสต์โดย o_PAO » พฤหัสฯ. ก.ย. 28, 2006 1:01 am

sermsoon เขียน:หนองจอกครับ อิสานของกรุงเทพฯ ทิศเหนือจรดปทุมธานี ทิศตะวันออกจรดฉะเชิงเทรา ครับ
เฮ้ออออ อยากไปเกิดใหม่ที่ใกล้ๆ ชาวบ้านชาวช่องเขาบ้าง

เราอยู่ใกล้สนามบินกว่าคนอื่นนะครับ :D
o_PAO

โพสต์โดย o_Livercoke » พฤหัสฯ. ก.ย. 28, 2006 8:19 pm

PAO เขียน:
sermsoon เขียน:หนองจอกครับ อิสานของกรุงเทพฯ ทิศเหนือจรดปทุมธานี ทิศตะวันออกจรดฉะเชิงเทรา ครับ

เราอยู่ใกล้สนามบินกว่าคนอื่นนะครับ :D

คุณอาเสริม และพี่เปา อยู่ในย่านที่เจริญแล้วคร๊าบพี่............ราคาที่ดินพุ่งขึ้นกว่า 200% ....รับรองครับถ้าเค้า และหวานใจ กลับมาจากลอนดอน.........เพราะเค้า และเธอ....กว้านซื้อเป็นว่าเล่นเลยคร๊าบพี่น้องงงงงงงงงงง...................ประเทศไทย จงเจริญ :lol: :lol: :lol:
o_Livercoke

โพสต์โดย o__Santana » พฤหัสฯ. ก.ย. 28, 2006 10:09 pm

ตอบตาห่อง: แก้วร้อยกว่าใบกระป๋องก็ร้อยกว่าใบจ้ากระป๋องใบเล็กซะด้วย(ไม่ใช่ใบจิ๋วนะ)
ว่าจะเข้าOffice ก่อนแล้วสายๆค่อยไป

ตอบตาเอ: ติดมาวันสัญจรละกันนะ

ตอบเซียนเล็ก: จะลองถามราคาให้ก่อนนะครับ

ถามอาเสริมกับคนพุงโต: มีใครมาด้อมๆมองๆขอซื้อที่มั่งหรือยังครับ :lol:
o__Santana

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » ศุกร์ ต.ค. 06, 2006 2:29 pm

เพิ่งจะหากระทู้นี้เจอ...อาทิตย์ที่แล้วแวะไปหลังจากห่างไปหลายอาทิตย์...

โทรไปหาโจรทั้งหลายว่ามีใครไปบ้าง...จะได้ไปเดินด้วยกันแต่โจรไม่มากันเลยยย.

ต้องย่ำต๊อกอยู่คนเดียว...แต่ไม่วายโจรผอมบอกลายแทงไปหาขุมทรัพย์...ข้างหน้า

ขากลับโรคทรัพย์จางเลยกำเริบ...เดินไปเดินมาเจอคนมาจากขอนแก่นเริ่มเก็บแก้วโค้กเลย

จดชื่อเวปให้....ไม่รู้ป่านนี้เข้ามาอ่านบ้างยัง...
คนที่ปราศจากความรักในการสะสมย่อมมีเพียงชีวิตเดียว
ต่างจากคนที่รักการสะสมซึ่งมีสองชีวิต เพราะเขาใช้ชีวิตพร้อมกันไปใน"โลกสองโลก"

ที่มา:หนังสือเครื่องเสียงโบราณตำนานแห่งศาสตร์และศิลป์
o_น้ำมะเน็ด

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Retro Society (บอร์ดเก่า)