หยุดยาวช่วงปีใหม่ไปไหนกันมาบ้างครับ

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

Re: หยุดยาวช่วงปีใหม่ไปไหนกันมาบ้างครับ

โพสต์โดย lekpn » จันทร์ ม.ค. 04, 2010 12:40 am

ไหว์พระเสร็จแล้ว รีบออกเดินทางเพราะกลัวรถติด แต่ก็มีแวะกลางทางบ้าง ตามร้านขายของที่ระลึก #&

รูปภาพ

ลืมโชว์ของที่ระลึก ที่ซื้อมาจากวัดสรพงษ์

รูปภาพ

รูปภาพ

ปากกาคาถาชินบัญชร

รูปภาพ

รูปภาพ

พระสมเด็จโต ด้านหลัง หลวงพ่อโสธร แกะจากไม้ขนุนด้วยเลเซอร์

ใครไปเที่ยวไหนก็มาโพสต์ต่อได้นะครับ #&
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
lekpn
THE REAL THING

Re: หยุดยาวช่วงปีใหม่ไปไหนกันมาบ้างครับ

โพสต์โดย โค้ก โคราช » จันทร์ ม.ค. 04, 2010 12:44 am

$& อยู่โคราชแท้ๆ ยังไม่ได้แบบพี่เล็กเลย $&
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย EAK » จันทร์ ม.ค. 04, 2010 3:12 pm

เพื่อนก็ไปไร่จิม ทอมสันมา....เล่าให้ฟังว่าน่าจะเน้นโชว์หม่อนไหมที่มีชื่อเสียงของเขา..มากกว่าฟักทองกะดอกไม้

ผมไปสักการะเสาหลักเมือง...กินเข้าเย็นชมวิวเจ้าพระยายามค่ำที่สโมสรทหารเรือที่ท่าช้าง !)

...และเดินตลาดรอบสนามหลวง1รอบ...เมื่อยดี #(
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
EAK

โพสต์โดย arale » จันทร์ ม.ค. 04, 2010 10:41 pm

^+ ผมพาครอบครัวไปเที่ยวที่ "สวนพฤกษศาสตร์ทวีชล อ.ดอยสะเก็ด ชม." ขอโหลดรูปก่อนนะครับ
แล้วจะพาไปเที่ยวชมด้วยกัน (ขอเป็นมะรืนนี้ละกันนะครับ พรุ่งนี้ต้องไปพิษณุโลกก่อนครับ)... @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย โค้ก โคราช » จันทร์ ม.ค. 04, 2010 10:44 pm

^+ วันที่พี่เล็กไปไร่จิม ทอมสัน ผมก็ไปเที่ยวใกล้ๆกับพี่เล็ก แถวVillage Farm Winery ไร่องุ่นสไตล์ฝรั่งเศษ ที่ อ.วังน้ำเขียว น่าเสียดายไม่ได้เจอกัน ^+

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย arale » จันทร์ ม.ค. 04, 2010 10:52 pm

^+ รูปสุดท้ายนี่ดูเจี๋ยมเจี้ยมจริงนะโต้ง...มีรูปอีกอ่ะป่าวอยากดูอีกอ่ะ...ส่วนตัวผม "โคราช" ก็เป็นอีก1จังหวัด

ที่ผมอยากไปเที่ยวอีก มีหลายที่เลย ที่น่าไป..แต่ผมเคยไปแต่เขาใหญ๋ กะ ฟาร์มโชคชัย(ก่อนเข้าโคราชมั้ง)
ยิ่งมีพี่น้องโค้กไทยอยู่ที่นั่นกัน หลายต่อหลายคน ผมยิ่งอยากไป... @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย โค้ก โคราช » จันทร์ ม.ค. 04, 2010 11:07 pm

!& รูปมีแค่นี้ครับ รอคนอื่นเอามาลงให้ดูบ้างดีกว่า !&
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย sam » อังคาร ม.ค. 05, 2010 12:14 pm

ปีใหม่ ผมไปcountdownที่ fallabella (ใครไม่รู้จัก หรือ ไม่เคยได้ยิน ถือว่าแก่มากๆครับ) มีconcert โจ-เจ + ติ๊ก ชีโร่ ก็เพลินๆดีครับ ไม่ได้ขับไปเพราะกะจะดื่ม ขากลับงานเข้าเลยครับ คนแย่งtaxiกันบานทุ่ง ส่วนวันที่1 ผมไปวัดระฆังเฉกเช่นทุกๆปี คนเยอะครับ แต่ยังไม่เยอะเท่าช่วงสงกรานต์
sam

หยุดยาวช่วงปีใหม่ไปไหนกันมาบ้างครับ

โพสต์โดย meekeaw » อังคาร ม.ค. 05, 2010 12:40 pm

น่าไปมากครับ จิมทอมสัน
meekeaw

โพสต์โดย kanomtaan » อังคาร ม.ค. 05, 2010 1:11 pm

^+ สำหรับ ตาล...ตาลไปก่อนปีใหม่ แค่ อาทิตย์เดียวเองค่ะ...สถานที่นี้ คือ...
"ปราสาทหินพิมาย" ตั้งอยู่ในตัว อ.พิมาย จ.โคราช ประกอบด้วยโบราณสถานสมัยขอมที่ใหญ่โตและงดงามอลังการ เป็นแหล่งโบราณคดีที่ทรงคุณค่าทางประวัติศาสตร์ บนพื้นที่ 115 ไร่ วางแผนผังเป็นรูปสี่เหลี่ยมผืนผ้ากว้าง 565 เมตร ยาว 1,030 เมตร
ชื่อ ?พิมาย? น่าจะมาจากคำว่า ?วิมาย? หรือ ?วิมายปุระ? ที่ปรากฏในจารึกภาษาเขมรบนแผ่นหินตรงกรอบประตูระเบียงคด
ด้านหน้าของปราสาทหินพิมาย และยังปรากฏชื่อในจารึกอื่นอีกหลายแห่ง อาจจะเป็นคำที่ใช้เรียกรูปเคารพหรือศาสนาสถาน

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
@( อยากให้ลองไปเที่ยวชมดูนะคะ แล้วจะหลงใหลในความวิจิตรของโบราณสถานแห่งนี้ สวยจริงๆ ค่ะ
ตะลอนทัวร์....ตระเวนไปทุกที่...ที่มี Cokeeeeeeeeeeee & MC
kanomtaan

โพสต์โดย EAK » อังคาร ม.ค. 05, 2010 4:06 pm

คนเล่นกล้องSLRเนี่ย...มุมกล้องสวยนะ

แต่ไม่รวมคุณเล็กนะ..คิกๆ #(
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
EAK

โพสต์โดย โค้ก โคราช » อังคาร ม.ค. 05, 2010 4:15 pm

!) รูปสวยครับตุณตาล !)
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย lekpn » อังคาร ม.ค. 05, 2010 5:25 pm

EAK เขียน:คนเล่นกล้องSLRเนี่ย...มุมกล้องสวยนะ

แต่ไม่รวมคุณเล็กนะ..คิกๆ #(

ผมก็ถ่ายได้แค่นั้นแหล่ะพี่ $&

แต่คุณตาลถ่ายรูปสวยจริงๆ !) !)
รูปภาพ
lekpn

โพสต์โดย livercoke » อังคาร ม.ค. 05, 2010 8:49 pm

แต่ละที่ แต่ละภาพ เล่าเรื่องของมันเองเลยน่ะครับ ........ !)
ส่วนผม ไปแม่ฮ่องสอน-ปาย ครับ.....ตั้งใจไว้หลายหนแล้ว ว่าจะต้องขับรถไปเอง .... ^+
เงียบ สงบ ดีครับ แม่ฮ่องสอน ....... ส่วนปาย วุ่นวาย ครับ อาจจะเป็นช่วงเทศกาล .... ^+

แต่รวมๆ ก็ดีครับ ...ไว้มีโอกาสจะไปอีกครั้ง .....เพราะสถานที่ท่องเที่ยว ที่สวยๆ ยังไม่ได้ไป #!
ไปคราวนี้ส่วนใหญ่ จะเน้นในเมืองก่อน ครับ ....โดยเฉพาะ ร้านกาแฟ บรรยากาศดีๆ สวยๆ ^+
livercoke

โพสต์โดย EAK » พุธ ม.ค. 06, 2010 9:26 am

ขอนับถือทุกคนที่ขับรถไปเที่ยวไกลๆได้...พลังงานสูงจิงๆ !)

แค่ขับ2ชม...ผมก็ไม่อยากขับต่อแล้ว $&
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
EAK

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS