เล่นเกมส์กัน

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

Re: เล่นเกมส์กัน

โพสต์โดย livercoke » เสาร์ ก.พ. 13, 2010 2:29 am

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ได้ดูรายการ "หนึ่งวันเดียวกัน" ที่มี เปอร์ 365 วัน กับ ซันนี่ เพื่อนสนิท เป็นพิธีกร
ได้นำเรื่อง จักรยาน มาให้ดู ซึ่งมี เจ้าฟิกเกียร์ ที่น้องจั๊กจั่น เป็นแบบ ..... คันละ 30,000.-กว่าๆ (แต่งแล้วน่ะครับ)
การเบรคจะใช้เท้า เบรคก็ได้ .....แต่เห็นคนที่เป็นประธานชมรมฟิกเกียร์ บอกส่วนใหญ่จะใช้การเบรคโดย โน้มตัวไปด้านหน้า
ดูเค้าเล่นกันน่าขี่ มากเลยน่ะครับ .......แต่หมดวัยแล้วครับ ...... ^+
ภาพประจำตัวสมาชิก
livercoke
THE REAL THING

Re: เล่นเกมส์กัน

โพสต์โดย Ton » เสาร์ ก.พ. 13, 2010 4:58 pm

ใช้เท้าเบรคนี่ไม่ได้เอาไปถูกะพื้นนะคับ #( เบรคโดยการ ดึงเท้าหน้า(ต้องมีตะกร้อ)แล้วกดเท้าหลังให้จานปั่นหยุดให้ได้มากที่สุด มันจะชลอลงได้เอง ง่ายๆคับ

เบรคได้ก็อยู่เบรคไม่ได้ก็ชน แค่นั้นเอง #( ผมเองก็ชนมาแล้ว มันดีๆ
Ton

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS