ภาพกิจกรรมครั้งยิ่งใหญ่ ของเวปโค้กไทย

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

ภาพกิจกรรมครั้งยิ่งใหญ่ ของเวปโค้กไทย

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 5:48 pm

ไหนๆก็หนีกลับมาก่อน เลยมาทำหน้าที่ขึ้นกระทู้รอภาพจากพี่ๆเพื่อนๆทั้งหลาย ท่านใดที่ถ่ายภาพไว้ก็มาลงต่อได้เลยนะครับ กิจกรรมครั้งนี้ยิ่งใหญ่จริงๆ รวบรวมนักสะสมและผู้สนใจโค้กมากมายทีเดียว :D

มาดูภาพกันเลยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

การเล่นเกมต่างๆ ดำเนินการโดยพิธีกรและทีมงานมืออาชีพทั้งน้าน :lol:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 5:51 pm

ของรางวัลเพียบ

รูปภาพ

ทั้งหมดที่เห็นนี่แหละครับของรางวัล เออ....ยกเว้นคู่นั้นนะครับ :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

คนมาล้นหลามครับ :D เป็นงานชุมนุมนักสะสมโค้กครั้งยิ่งใหญ่ของเมืองไทยครับ :shock:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 5:55 pm

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เล่นเกมกันอย่างซีเรียสครับ โดยเฉพาะผม :cry:

รูปภาพ

ขนาดได้เบอร์สุดท้าย 48 มาก็บิงโกแล้ว แต่พร้อมกับท่านอื่นๆอีกหลายคน สุดท้ายของรางวัลหมดพอดี ผมเลยอด มิน่าล่ะตอนเช้าตื่นมาตากระตุกชอบกล ที่แท้ลืมพกดวงมาด้วย :lol:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย bloods » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 7:38 pm

ผมดิ รอลุ้นเกือบจะทุกตา แต่ไม่เคยเจอเลย รอทุกมุมแต่ไม่ได้เลย กั่กๆๆ

สรุปงานนี้ ไม่ได้ไรเลยกลับบ้าน แต่ได้ความสุขกลับบ้านครับบบบบบบบบบ

ได้แก้วที่เทรดกับพี่น้อง สะบึมเลย กั่กๆๆๆๆ
รูปภาพ รูปภาพ
รูปภาพ
bloods

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 7:43 pm

ขอบคุณพี่ไก่ aboutcoke ชั้น 4 มาบุญครอง ให้กระป๋องออมสินมาจำหน่ายหาเงินเข้าเวบ
25 ใบ ขายหมดในเวลาอันรวดเร็วได้เงินมา 1000 บาท ขอบคุณคร๊าบบบบ :D
รูปภาพ

แล้วก็ขอขอบคุณผู้ที่เอาของมาร่วมเป็นรางวัล คุณหญิงร้านลมฝน พี่แอน คุณจิม คุณไก่ พี่โรจน์ บริษัทหาดทิพย์ บริษัทไทยน้ำทิพย์ หลายคนเอาของมาแจกเพื่อนๆ คุณเลิฟไฮเนเก้น พี่แด็ก คุณเสริม และอีกหลายๆคนที่ไม่ได้กล่าวถึง ขอบคุณจริงๆครับ :)
o_PAO

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 8:20 pm

สรุปรายชื่อผู้ที่ไปร่วมงานครับ (ไม่นับเด็ก)
ทั้งหมด 52 คน

1.livercoke (เอ) + น้องเอิร์ธ
2.aoh (เอ๊าะ กาญจนบุรี) + ภรรยา + น้องออโต้
3.Dagcola (แด็ก พิษณุโลก) + คุณตุ๊กตา
4.คุณโอเล่
5.PAO
6.cokeyuth (พี่ยุทธ สระบุรี)
7.superantz (โจ้) + แฟน
8.Sam
9.bloods (โอ๋)+ แฟน
10. น้ำมะเน็ด (ดวง)
11. TAORANONG (เต่า) + ภรรยา
12. ต้น
13. Cokedevil (มาร์ท)
14. EAK (เอก)
15. cokecoke (โก๋ เพชรบุรี) + ภรรยา
16 Santana (หน่อง)
17. YALA_COCA COLA (ไก่)
18. เฮียเสริม + เจ๊หลิว
19. redmachine (น้อย)
20. love_Heineken (ฮอง)
21. nicoke (นิ)
22. keeki (กี)
23. ALEX (เล็ก)
24. พี่แอน
25. Mz5 (คุณปู)
26. tee (ตี๋ ชลบุรี)
27. canboy (อ็อด)
28. LION KING (สิงห์) + แฟน
29. lekpn (เล็ก)
30. joecool (โจ)
31. LINGJOR (หนุ่ย) + แฟน
32. พี่เอ
33. พี่โรจน์
34. sermsoon (เต่า) + ภรรยา
35. puen (ปืน)
36. coolhei (จิม)
37. พี่กี้
38. Fanta UTD (เหน่ง ลพบุรี)
39. คุณหญิง (ร้านลมฝน)
40. คุณไก่
41. คุณวาริท และพี่แก้ว จากโคคา โคลา (ไทยแลนด์)

(ตกหล่นใครช่วยแจ้งด้วยครับ :) )
แก้ไขล่าสุดโดย o_PAO เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 11:01 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
o_PAO

โพสต์โดย ton...(+_+) » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 9:28 pm

รูปภาพ
ช่วงจับฉลากหาคู่คับ

รูปภาพ
ประมูลกันอย่างเมามัน :lol:

รูปภาพ
สุดท้ายคับถ่ายรูปร่วมกันพี่น้องชาวโค้กไทย

รูปภาพ
ton...(+_+)

โพสต์โดย o_Livercoke » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 10:02 pm

สวัสดี สมาชิกทุกท่านอีกครั้งหนึ่งครับ...หลังจากวันนี้ก็ได้ทักทายกันแล้วที่ร้านอาหาร......รู้สึกดีมากๆ ครับ เป็นมีทติ้งครั้งแรกกับโค้กไทยฯ ประทับใจครับ.....ไอ้หนูของผม บอกว่าถ้ามีครั้งหน้าขอมาอีก ทุกทีจะขออยู่บ้านเล่มเพลย์ฯ ซ่ะมากกว่าที่จะออกมาตะลอนๆ กับพ่อ........... :D

ขอบคุณสำหรับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่นำของมาแจก และแลกเปลี่ยนกัน และได้ทำบุญร่วมกัน โดยเฉพาะน้องโจ้ ,แซม และพี่ยุทธ หาเงินเข้า Coke Foundation จนเจ้าหน้าที่จากโค้ก ยังบอกว่า อึ้ง ทึ่ง เลยครับ......... :shock:

ขอบคุณพี่ดวง น้ำมะเน็ด สำหรับหัวเชื้อ แก้วยูเอฟซี......... :wink:

ขอบคุณ keeki สำหรับแก้วโค้กหมี และเสื้อไทเกอร์ เบียร์...... :lol:

ขอบคุณ bloods ความจิงคนนี้ผมไม่อยากขอบคุณหรอก เมื่อคืนเล่นซ่ะ ลูกอมติดคอ..... :lol: ขำขำ...ขอบคุณครับสำหรับ แก้วดาร์ลี่ 1 เซท, เข็มกลัด 7-11 ตอน france 98 (12 อัน), สายห้อยโทรฯ เบียร์ช้าง wc2006....... :P

ขอบคุณพี่หน่อง ซาตาน เอ้ย.....ซานตานา.....สำหรับแก้วหมา 19.00 น., แก้วเป็ปซี่คาร์ฟูร์,
ป๋องโค้ก และสไปร์ท มาเลย์ และนาฬิกาหงส์หงอย (เฉพาะเมื่อคืน)....... :D

ขอบคุณ คุณอเล็กซ์ สำหรับ พิน Coca Cola Super Cup of Liverpool...... :o

ขอบคุณ คุณฮอง หรือ love heineken สำหรับ วีซีดีก้านกล้วย (ลูกสาวผมชอบมั่ก ฝากขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย) , และแก้วเรด เลเบิล ที่ให้ผมเอามาก่อน........... :D

ขอบคุณ น้องแซม ที่ให้หมวก และโปสเตอร์หาดทิพย์ กับลูกชายพี่มา......... :wink:

ขอบคุณพี่เปามั่กๆ สำหรับของทุกสิ่งที่ให้มาวันนี้ก่อน......แก้ว100pipers , โปสเตอร์, พวงกุญแจหมี กะปุกออมสิน เซนต์ฯ และแก้วหูกีฬา ที่เอามาแลกกัน........... :P

ขอบคุณ คุณอาเสริม (....ความจริงคุณ sermsoon ให้เรียกพี่ แต่ด้วยความเคารพครับ ผมขอเรียกคุณอาแล้วกันครับ....) สำหรับหนังสือดีๆ ของ สสส. "คุณดูแลสุขภาพ ของคุณดีแค่ไหน"
ซึ่งช่วงระหว่างเดินทางมางาน ผมได้ฟังรายการวิทยุเกี่ยวกับสุขภาพ จัดโดย คุณหมอชื่ออะไรไม่ทราบ แต่นามสกุล "ดามาพงส์" แกสรุปไว้ว่า "คนเราทุกวันนี้ให้รู้จักดูแลสุขภาพร่างกาย จากการกิน คือ ต้องอย่าตามใจปาก กินเมื่อหิว กินเพื่ออิ่ม อย่าตะกละกิน และให้กินปลาเป็นหลัก กินผักเป็นรอง"

และขอบคุณสมาชิกทุกท่านสำหรับมิตรภาพที่ดี ......... :cry:

และขอบคุณโค้ก ทั้งหาดทิพย์ และไทยน้ำทิพย์ ที่ทำให้ผมมีวันนี้.......ข อ บ คุ ณ ค ร๊า บ.... :D
o_Livercoke

โพสต์โดย o_cokeyuth » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 10:36 pm

การต้อนรับขับสู้อาจบกพร่อง...ต้องขออภัย เพราะเพิ่งจัดงานใหญ่ๆเป็นครั้งแรก

ไม่ค่อยได้พูดคุยกับพี่น้อง...ต้องขออภัย เพราะมัวแต่ห่วงเรื่องจัดของรางวัลมาเล่นเกมส์

พี่ๆนักสะสมรุ่นเก่าที่ห่างหายจากวงการไปนาน อุตส่าห์คัมแบ๊ค เพื่องานนี้...ต้องขอขอบคุณจากใจ

เพื่อนๆที่เดินทางมาจากต่างจังหวัด พิษณุโลก เพชรบูรณ์ เพชรบุรี ชลบุรี กาญจนบุรี ลพบุรี สระบุรี...ต้องขอบใจจริงๆ

หากไม่ได้ เฮียเสริมและอาซ้อ ช่วยแนะนำ และดูแลความเรียบร้อย เห็นท่างานจะไม่รอด
เห็น พี่เสริม กับเฮียเสริม....ร่วมงาน อย่างมีความสุข ก็เบาใจว่างานนี้แม้แต่ผู้อาวุโสยังสนุก
เห็นน้องอ๊อตโต้ (น้องเล็กที่สุด) ไม่ร้องกลับบ้าน ก็เบาใจ ว่างานนี้ ยังพอหลอกเด็กได้
เห็นเด็กชายอีกสองคนลุ้นบิงโก....ก็เบาใจว่า งานนี้ได้หลอกทั้งพ่อทั้งลูก

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลา...ของสะสม และกำลังทรัพย์ เพื่อร่วมแชร์ความสุขร่วมกัน
จะนำดอกผลที่ได้จากกิจกรรมวันนี้ ไปต่อยอดให้เวปของเราพัฒนายิ่งๆขึ้น

cokeyuth และ ชาวคณะแก๊งค์อ้วนผอม
o_cokeyuth

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 10:45 pm

วันนี้ผมดีใจ ยิ้มไม่หุบเลย :lol: คนมากันพรึบ

ขออนุญาติขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับพัธมิตรที่น่ารักอย่างไทยน้ำทิพย์,Coca-Cola Thailand Ltd, Haadthip ที่ยังคงรักและสนับสนุนกิจกรรมลูกค้าที่ซื่อสัตย์ของพวกท่าน เรารักท่านและหวังว่าท่านคงจะรักเราเช่นกัน :D

ขอบคุณสำหรับพี่น้องโค้กไทย ที่สละสมบัติโค้กส่วนตัว มาให้เพื่อกิจกรรมระดมทุนในวันนี้ ขอบคุณพี่น้อง เพื่อนฝูงชาวโค้กไทยที่สละเวลามาสนุกด้วยกัน ท่านใดที่ได้เล่นเกมส์ ก็เท่ากับว่าท่านได้มีส่วนร่วมในการระดมทุนครั้งนี้ ใครได้ของมากของน้อย อย่าโกรธกันนะครับ ถือว่าเป็นการช่วยกองกลาง ของรางวัลที่เหลือทั้ง ยังอยู่ที่ผม ไม่มีเม้มแน่นอน เราจะเก็บไว้เล่นในงานหน้าซึ่งอาจจะไม่ต้องเสียตังค์ก็ได้ :lol: หรืออาจเสียนิดหน่อย อันนี้ไม่รู้ :wink:

รายได้หลังจากหักค่าใช้จ่ายแล้ว น่าจะอยู่ราวๆ 10,000บาท ซึ่งก็เป็นไปตามเป้าคือ เหมือนเก็บค่า สมาชิกท่านละ 200 x 50 คน นั่นเอง เงินจำนวนไม่มาก ไม่น้อยนี้ น่าจะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอะไรบางอย่างได้นะ

วันนี้ผมเหนื่อยมาก สนุกมาก และรู้สึกเสียดาย และขอโทษที่ไม่ได้สนทนากับทุกท่านอย่างออกรสชาดเหมือนที่ต้องใจไว้ ผมไม่ทักหรือคุยกับใครก็อย่าโกรธนะครับ :oops:

ย้ำอีกทีว่า เป็นการหาได้เข้ากองกลาง ของบางส่วนได้มาฟรี ผมจึงอยากใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดในงานนี้ หวังว่าทุกคนคงสนุก ส่วนผมสนุกและดีใจมากหาเงินเข้ากองกลางได้ใกล้กับเป้าที่วางไว้ 8)
o__Sam

โพสต์โดย o_Livercoke » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 10:49 pm

โอ้ว.....น่าตบกระโหลกตัวเองสัก 2-3 ครั้ง ลืมขอบคุณสมาชิกอาวุโสของกระดาน โค้กไทย.คอม
พี่โค้กยุทธ.....คนนี้แหล่ะครับที่เป็นคนย้ำให้ผมต้องเข้ากระดานไฟฟ้า กระดานนี้..... :wink:

คนแรกที่แนะนำให้เข้าแต่ยังไม่ใส่ใจ คือ พี่โค้ก.......แต่มาตอนหลังได้รู้จักพี่ยุทธ และพี่ให้นามบัตร ผมมา ผมก็เอามาแปะหมุดไว้ที่กระดานหน้าคอมฯ ซึ่งพอมาทำงานแล้วจะต้องเจอนามบัตรใบนี้ทุกครั้ง.....และประกอบกับอ่านหนังสือ ฮอบบี้ฯ ก้เลยเป็นเหมือนกินข้าว แล้วไม่กินน้ำ มันจะติดคอ..........ก็ต้องเข้ามาทุกครั้ง...จนวันนี้ไม่มีงานทำกับคอมฯ ก็ต้องเข้าทุกวัน..... :D

ลูกชายผมขอบคุณ คุณลุงยุทธมากครับ สำหรับแผงสลากนักฟุตบอล......กะว่าอีกหน่อยจะให้ขึ้นปกสตาร์ซอคเกอร์....และให้ลุงยุทธเก็บไว้ในกรุของลุงยุทธด้วยครับ.......ขอบคุณครับพี่.... :wink:
o_Livercoke

โพสต์โดย o__Sam » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 11:02 pm

ครายมีรูปช่วยๆเอาโพสหน่อยจ้า อยากเห็นบรรยากาศแบบเต็มๆ ขอบคุณครับ

พี่dax ขอบคุณ กล้วยตากครับ ขอเอาไปไหว้พระก่อนนะพี่ ปกติผมไหว้ทุกวันจันทร์ ไว้ลาแล้วผมค่อยเป็นลูกศิษย์อีกที :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย o__Sam เมื่อ จันทร์ ก.ย. 11, 2006 12:29 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
o__Sam

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2006 11:08 pm

ลืมขอบคุณคุณหน่องและเจ้านายคุณหน่องครับ ช่วยกันบริจาคเงินเข้ากองทุน 2000 บาท
ขอให้กิจการบริษัทเจริญรุ่งเรืองครับ :D
o_PAO

โพสต์โดย o_TAO » จันทร์ ก.ย. 11, 2006 7:42 am

สนุกมาก ๆ ครับ
คุ้มกับการรอคอยของงานวันนี้
ได้อะไรมากกว่าที่คิด อย่างน้อยก็ได้คุยกับคนที่ชอบแบบเดี่ยวกับเรา(เม้าท์แตก)
และอยากเห็นบรรยากาศแบบนี้ไปเรื่อย ๆ
o_TAO

โพสต์โดย คอกระป๋อง » จันทร์ ก.ย. 11, 2006 9:12 am

อดไปค่ะ :cry:

แต่ดีใจกับพี่ๆด้วยนะคะ สมาชิกใหญ่ขึ้นอีกขั้นแล้ว :lol:
โค้กจงเจริญ :D
คอกระป๋อง

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS