เชิญพบปะกินข้าวสังสรรค์....นอกรอบ

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

โพสต์โดย o_LION KING » อาทิตย์ พ.ค. 07, 2006 3:18 pm

PAO เขียน:หลังจากอิ่มท้อง ผม สตีฟ คุณโจ้และหวานใจ ไปเดินดูของที่คอลงถมต่อครับ เจอโค้กอยู่ร้านนึง
ผมได้ขวดเขียวรุ่นแรกสภาพดีมา 1 ใบ ได้พินบอลโลก France 98 เกือบครบชุด (ขาดลายเดียว)
ได้ที่รองแก้วพลาสติกแบตตารี่โกเบ รุ่นเก่า 1 ชุด 3 อัน (70บาท) ร้านอื่นก็ได้แก้วเก่าๆมานิดหน่อย ได้ถาดสังกะสี White House กับอะไรอีกอันจำไม่ได้สภาพดี 2 อัน 180 เดินได้แค่ฝั่งตรงข้ามโรงพยาบาลกลาง กระเป๋าก็แฟบ ก็เลยกลับ :lol:

พินบอลโลก France 98 เกือบครบชุด 32 ตัวเลยหรอคับ ได้มาเท่าไรคับ
ใช่แบบนี้ป่าว แต่ยังไม่ได้เอาไปทำกรอบเลย

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_LION KING

โพสต์โดย o_superantz » อาทิตย์ พ.ค. 07, 2006 6:37 pm

LION KING เขียน:
PAO เขียน:หลังจากอิ่มท้อง ผม สตีฟ คุณโจ้และหวานใจ ไปเดินดูของที่คอลงถมต่อครับ เจอโค้กอยู่ร้านนึง
ผมได้ขวดเขียวรุ่นแรกสภาพดีมา 1 ใบ ได้พินบอลโลก France 98 เกือบครบชุด (ขาดลายเดียว)
ได้ที่รองแก้วพลาสติกแบตตารี่โกเบ รุ่นเก่า 1 ชุด 3 อัน (70บาท) ร้านอื่นก็ได้แก้วเก่าๆมานิดหน่อย ได้ถาดสังกะสี White House กับอะไรอีกอันจำไม่ได้สภาพดี 2 อัน 180 เดินได้แค่ฝั่งตรงข้ามโรงพยาบาลกลาง กระเป๋าก็แฟบ ก็เลยกลับ :lol:

พินบอลโลก France 98 เกือบครบชุด 32 ตัวเลยหรอคับ ได้มาเท่าไรคับ
ใช่แบบนี้ป่าว แต่ยังไม่ได้เอาไปทำกรอบเลย

รูปภาพ

ขอตอบแล้วกันน่ะครับ เป็นเซต 16 พินน่ะครับ :D ไม่ใช่ เซต32 น่ะครับ

ส่วนผมเมื่อวานก้อได้ฝาจีบเป็ปซี่รุ่นเก่ามา ยังไม่ได้ใช้เลย กับ ป้ายโค้กของบังคลาเทศน่ะครับ
แล้วก้อกระป๋องลมเป็นเชอรี่โค้กน่ะครับ อย่างที่พี่เปาบอก เดินแค่นิดเดียว แต่ กระเป๋าแฟบ :lol:

8) :D แล้วก้อขอบคุณเฮียเสริมด้วยน่ะครับ สำหรับที่เจาะกระป๋อง :lol: :D
แก้ไขล่าสุดโดย o_superantz เมื่อ จันทร์ พ.ค. 08, 2006 4:30 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
o_superantz

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ พ.ค. 07, 2006 8:23 pm

เซต 32 คุณ LION KING ได้มาจากไหนครับ มีกระดาษรองด้วยสวยดี จริงๆเซต 16 ผมมีแล้วละครับ แต่เห็นมันไม่ค่อยแพงก็เลยซื้อเก็บๆไว้ ขาดประเทศอะไรเดี๋ยวจะมาขอความช่วยเหลือจากสมาชิกที่มีเศษเนะครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย o_PAO เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 07, 2006 10:34 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_LION KING » อาทิตย์ พ.ค. 07, 2006 10:06 pm

PAO เขียน:เซต 32 คุณ LION KING ได้มาจากไหนครับ มีกระดาษรองด้วยสวยดี จริงๆเซต 16 ผมมีแล้วละครับ แต่เห็นมันไม่ค่อยแพงก็เลยซื้เก็บๆไว้ ขาดประเทศอะไรเดี๋ยวจะมาขอความช่วยเหลือจากสมาชิกที่มีเศษเนะครับ :D

ของผมมีเหลือเศษ 1 ตัว ไม่รู้จะตรงกันป่าว ประเทศที่ออก ประเทศที่อาจจะได้แชมส์

อิตาลี ถ้าตรงจะเอาไปให้เลยคับ

แล้วที่ว่าไม่แพงเท่าไรคับ เผื่อเจอมั่ง :lol: :lol: :lol:
o_LION KING

สรุป Meeting

โพสต์โดย Serm » จันทร์ พ.ค. 08, 2006 8:46 am

:mrgreen: วันที่มี Meeting นอกรอบ ผมสรุปไว้ 5 เรื่อง คราวๆนะครับ:lol:
1. อยากให้ชมรมมีโลโก้เป็นทางการ
2. อยากจัดทำ catalog ไว้เป็นข้อมูลเพื่อศึกษา....
3. อยากทำเสื้อที่เป็นสัญลักษณ์ของชมรม
4. ส่วน การพบปะช่วงบอลโลก เราจะมา Meeting กันอีกครั้งหนึ่ง
5. อยากให้เพื่อนๆสมาชิกชมรม Coke มีโอกาสมา meeting กันนะครับ แล้วจะแจ้งสถานที่ให้ทราบอีก ขอปรึกษา คุณยุทธ คุณแซม คุณเปา คุณเล็ก และ คุณโจ้ อีกครั้งนะครับ
8)
Serm

โพสต์โดย Serm » จันทร์ พ.ค. 08, 2006 8:51 am

:mrgreen: ส่วน ขาแกะรมครัน ที่คุณยุทธ กับ คุณเล็ก ที่ทานนั้น ขอบ๊อก...ขอบอก .. ว่า ที่โรงแรงแลนด์มาร์ค ราคา จานละ 650++ นะครับ :shock: เมนูอื่นๆๆ แหมไม่อยากพูดเลยครับ ว่าแล้วน้ำลายส่อ... :lol:
Serm

โพสต์โดย Serm » จันทร์ พ.ค. 08, 2006 8:56 am

รูปที่นำเสนอน้อยไป เพราะกำลัง Enjoy eating และอยากให้สมาชิกมาสัมผัสกันเองครับ แล้วจะได้บรรยากาศ...
Serm

โพสต์โดย o__Santana » จันทร์ พ.ค. 08, 2006 10:47 am

แสนเสียดายที่ไปไม่ได้โทรบอกคุณเปาก่อนงานเริ่มไม่กี่นาที
ไว้รองานหน้าไม่พลาดครับเฮียเสริม :cry:
ปล.รับประทานอย่างพี่ยุดนี่น่าจะปล่อยตกรถซะให้เข็ด :lol:
o__Santana

Re: สรุป Meeting

โพสต์โดย น้ำโค้กเจ้า » จันทร์ พ.ค. 08, 2006 1:37 pm

monkeyserm2006 เขียน::mrgreen: วันที่มี Meeting นอกรอบ ผมสรุปไว้ 5 เรื่อง คราวๆนะครับ:lol:
1. อยากให้ชมรมมีโลโก้เป็นทางการ
2. อยากจัดทำ catalog ไว้เป็นข้อมูลเพื่อศึกษา....
3. อยากทำเสื้อที่เป็นสัญลักษณ์ของชมรม
4. ส่วน การพบปะช่วงบอลโลก เราจะมา Meeting กันอีกครั้งหนึ่ง
5. อยากให้เพื่อนๆสมาชิกชมรม Coke มีโอกาสมา meeting กันนะครับ แล้วจะแจ้งสถานที่ให้ทราบอีก ขอปรึกษา คุณยุทธ คุณแซม คุณเปา คุณเล็ก และ คุณโจ้ อีกครั้งนะครับ
8)
:lol: :lol: :lol: :lol: ผมว่าทำเสื้อน่าจะดี นะครับ เพราะเวลามีงาน มีmeeting จะได้มีเสื้อใส่เหมือนๆกันดูเป็นทางการหน่อยหรือเวลาไปไหนมาไหนเห็นคนใส่เสื้อก็จะได้รู้ว่ามาจากชมรมโค้กไทย และที่สำคัญเราอาจหาสปอนเซอร์จากบริษัทไทยน้ำทิพย์ได้ ถ้าจะทำจริงๆผมจะช่วยนะคับ it good idia!!!!!!!!!!
น้ำโค้กเจ้า

โพสต์โดย Serm » จันทร์ พ.ค. 08, 2006 3:15 pm

:mrgreen: แหม ดีเลยเจอแนวร่วมความคิดเดียวกัน เหมือนที่ ได้คุยกันนอกรอบเมื่อวันเสาร์เลย ถ้ามีรายละเอียดอะไรเพิ่มเติมก็ส่งข่าวได้เลยนะครับ โดย เฉพาะ เกี่ยวกับ สปอร์เซอร์ของไทยน้ำทิพย์ เยี่ยมเลยครับ แหม ประทับใจจริงๆ สุดยอด เสียดายไม่ได้เจอกันวันเสาร์ คงจะมันส์น่าดู..... :P
Serm

Re: สรุป Meeting

โพสต์โดย o_Livercoke » พฤหัสฯ. พ.ค. 11, 2006 10:15 pm

น้ำโค้กเจ้า เขียน:
monkeyserm2006 เขียน::mrgreen: วันที่มี Meeting นอกรอบ ผมสรุปไว้ 5 เรื่อง คราวๆนะครับ:lol:
8)
:lol: :lol: :lol: :lol: ผมว่าทำเสื้อน่าจะดี นะครับ เพราะเวลามีงาน มีmeeting จะได้มีเสื้อใส่เหมือนๆกันดูเป็นทางการหน่อยหรือเวลาไปไหนมาไหนเห็นคนใส่เสื้อก็จะได้รู้ว่ามาจากชมรมโค้กไทย และที่สำคัญเราอาจหาสปอนเซอร์จากบริษัทไทยน้ำทิพย์ได้ ถ้าจะทำจริงๆผมจะช่วยนะคับ it good idia!!!!!!!!!!
เห็นด้วยมากๆ เลยครับ และอยากให้มี สติ๊กเกอร์ชมรมด้วยครับ จะได้ไว้ติดรถ
o_Livercoke

โพสต์โดย o_อาชุร่าคุง » พฤหัสฯ. พ.ค. 11, 2006 11:17 pm

เห็นด้วยกับ ความคิดที่จาทำเสื้อชมรมนะคับ เพราะคิดว่าเวลารวมตัวกันจาดูสวยดี และดูเป็น ทางการ ถ้าทำเมื่อไรบอกด้วยนะคับ เอาด้วย คับ
o_อาชุร่าคุง

โพสต์โดย Serm » พฤหัสฯ. พ.ค. 18, 2006 8:35 am

:roll: :wink: เมื่อวานผมได้คุยอย่างไม่เป็นทางการ กับ บริษัท ไทยน้ำทิพย์ จำกัด ที่ นอร์ทปาร์คแล้วนะครับ รายละเอียดอย่างไม่เป็นทางการ มีดังนี้ นะครับ

1. ทาง บ.ไทยน้ำทิพย์ จก. อยากทราบว่า ชมรม มีจำนวนเท่าไหร่
2. เมื่อก่อน เคยมีการจัดชมรมเชิงพาณิชย์ จึงต้องมีรายละเอียดมากกว่าเดิม และถ้าเป็นไป ได้ ทางบริษัท ไทยน้ำทิพย์ จก. อาจจะอนุญาตอย่างเป็นทางการ แต่ต้องมีรายละเอียดมากหน่อยนะครับ

และถ้าผมได้อะไรเพิ่มเติม จะแจ้งข่าวให้ทราบทั่วกัน

แต่ตอนนี้ ผมขอตัวไป ตามหากระป๋อง Coke รุ่น ฟุตบอลโลก ที่ ไตหวัน ก่อนนะครับ ไปพรุ่งนี้แล้ว เย้ๆๆๆๆๆ... :mrgreen: :mrgreen:
Serm

โพสต์โดย o__Santana » พฤหัสฯ. พ.ค. 18, 2006 12:34 pm

monkeyserm2006 เขียน: แต่ตอนนี้ ผมขอตัวไป ตามหากระป๋อง Coke รุ่น ฟุตบอลโลก ที่ ไตหวัน ก่อนนะครับ ไปพรุ่งนี้แล้ว เย้ๆๆๆๆๆ... :mrgreen: :mrgreen:

โชคดีมีชัยทั้งไปทั้งกลับนะครับอาเฮียอาซ้อ :D
o__Santana

โพสต์โดย Serm » พฤหัสฯ. พ.ค. 18, 2006 5:33 pm

:lol: รับทราบเปลี่ยน ขอบคุณหลายๆๆเด๋อ.. :roll:
Serm

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS