คุยกันหน่อยครับ เรื่องของโชว์ "วันชาติคอบอลโลก"

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

คุยกันหน่อยครับ เรื่องของโชว์ "วันชาติคอบอลโลก"

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ก.พ. 26, 2006 10:40 pm

ตอนนี้เราได้ตู้โชว์แน่ๆแล้ว 3 ตู้ แบบในภาพด้านล่างนะครับ (คิดว่าโค้กคงจะจะยกจากปทุมมาให้นะ)

รูปภาพ

เท่าที่คุยๆกันวันนี้ที่จตุจักรนะครับ เนื่องจากพื้นที่โชว์น้อย ก็คงจำกัดเฉพาะของที่เกี่ยวกับฟุตบอลนะครับ ครั้งไหนก็ได้ ส่วนใหญ่ก็คงจะเป็นกระป๋อง อาจะซัก 2 ตู้ อีกตู้ก็คงเป็นพวกพรีเมียม เช่น แก้ว พิน ลูกบอล ฝา ขวด และอื่นๆ ใครมีอะไรอยากโชว์ก็เอามเสนอกันได้ โดยของจะต้องเข้าไปเซทใส่ตู้วันศุกร์ วันเสาร์มีแถลงข่าว วันอาทิตย์เป็นวันงาน ใครไม่สะดวกเอามาวันศุกร์ ก็น่าจะเอามาฝากกันไว้ก่อนได้

ซึ่งของที่โชว์ จะมีรายละเอียดให้อ่านกันเล็กน้อยครับ เช่น กระป๋องจากประเทศอะไร มี่กี่ใบ หรือพรีเมียมของที่ไหน ประเทศอะไรเป็นต้น

ผมขอโต๊ะเขาไว้ตัวนึงนะครับ ก็ยังไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า อันนี้ก็ต้องมาคิดกันหน่อยว่าเราจะทำอะไรกันได้อีก
แก้ไขล่าสุดโดย o_PAO เมื่อ จันทร์ มี.ค. 13, 2006 1:08 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_PAO

โพสต์โดย o_cokeyuth » จันทร์ ก.พ. 27, 2006 12:07 pm

ไหนๆจะได้ออกงานแล้ว ผมเสนอว่าเราไปซื้อเสื้อกีฬามาทำเสื้อทีม" โค้กไทยดอทคอม"
ใส่ออกงานกันหน่อยดีไหม แค่เอาเสื้อกีฬาสีและแบบเดียวกันมาสกรีน ก็เป็นเสื้อทีมแล้วครับ
ผมเสนอว่า เสื้อพื้นขาว ลายสีแดง น่าจะใส่ได้หลายโอกาสและคนผิวขาวผิวคล้ำก็ใส่ได้เหมือนกัน

ไอเดียผมนะ สกรีนด้านหน้าเป็นสโลแกนโค้กรุ่นโบราณ เช่น "ทุกสิ่งวิเศษยิ่ง ด้วยโคคาโคลาที่ยิ่งใหญ่จริงๆ" "ดื่มโคคาโคลาเย็นเจี๊ยบ ชื่นใจที่สุด" แล้วด้านหลังสกรีนชื่อเวปไซต์ของเรา "www.cokethai.com"

มาหยั่งเสียงกันดูก่อน....เผื่อมีคนสนใจหลายคน อยากฟังความเห็นของคนไซส์ XL XXL ว่าจะสนใจรึเปล่า :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ก.พ. 27, 2006 1:10 pm

จะทำอะไรก็รีบๆทำนะครับ เวลามันใกล้เข้ามาใกล้มาแล้ว ถ้าจะทำเสื้อขอsize Mครับ

ส่วนเรื่องของที่จะเอาไปโชว์ เพื่อให้ทุกคนรู้สึกมีส่วนร่วม ผมก็อยากให้แต่ละคนที่จะไปร่วมงาน (ถ้าไม่ลำบากจนเกินไปนัก) งัดของในcollectionตัวเองไปโชว์ครับ คนละนิดคนละหน่อย พื้นที่มันมีจำกัด เลยเอาเป็นว่า เอาที่คุณคิดว่ายั่วน้ำลายคนไปงานให้เหลียวมามองให้ได้ ไม่จำเป็นต้องแพงหรือหายาก

ประมาณว่าเรากลายเป็นพระเอกของงานแทนถ้วยบอลโลก :lol: ผมเชื่อว่าเราคงได้เจอนักสะสมอีกหลายๆคนป้วนเปี้ยนในงานนั้น แล้วคงมีคนอีกจำนวนไม่น้อย ที่จะสนใจมาสะสมโค้กเพิ่มขึ้น

Themeของงานก็แน่นอนครับ ของสะสมโค้กเท่านั้นนะ น้ำอื่นไม่อาวววว ขอบีบเอาแต่บอลโลกครับ ฟุตบอลยูโรไม่เอาครับ อย่างที่บอกครับที่โชว์มีน้อย เลยขออนุญาติบีบหัวข้อให้แคบที่สุด เสนอตัวกันเข้ามาครับ ว่าใครสามารถเอาอะไรมาโชว์ได้ จึงขอความอนุเคราะห์มาถึงเพื่อนสมาชิกโค้กไทยทุกท่าน ขอบคุณครับ
o__Sam

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ก.พ. 27, 2006 1:15 pm

ส่วนตัว ขอเสนอตัวโดยการนำกระป๋องไปโชว์ครับครับ อย่างอื่น ผมไม่มีอะไรเลย :oops:

ใครมีขวด ,pin ,ถาด ,ของสะสมอื่นๆ รบกวนเสนอตัวมาด้วยด่วนๆครับ
o__Sam

โพสต์โดย o_lekpn » จันทร์ ก.พ. 27, 2006 5:07 pm

cokeyuth เขียน:ไหนๆจะได้ออกงานแล้ว ผมเสนอว่าเราไปซื้อเสื้อกีฬามาทำเสื้อทีม" โค้กไทยดอทคอม"
ใส่ออกงานกันหน่อยดีไหม แค่เอาเสื้อกีฬาสีและแบบเดียวกันมาสกรีน ก็เป็นเสื้อทีมแล้วครับ
ผมเสนอว่า เสื้อพื้นขาว ลายสีแดง น่าจะใส่ได้หลายโอกาสและคนผิวขาวผิวคล้ำก็ใส่ได้เหมือนกัน

ไอเดียผมนะ สกรีนด้านหน้าเป็นสโลแกนโค้กรุ่นโบราณ เช่น "ทุกสิ่งวิเศษยิ่ง ด้วยโคคาโคลาที่ยิ่งใหญ่จริงๆ" "ดื่มโคคาโคลาเย็นเจี๊ยบ ชื่นใจที่สุด" แล้วด้านหลังสกรีนชื่อเวปไซต์ของเรา "www.cokethai.com"

มาหยั่งเสียงกันดูก่อน....เผื่อมีคนสนใจหลายคน อยากฟังความเห็นของคนไซส์ XL XXL ว่าจะสนใจรึเปล่า :lol:

สนใจครับ ขอ XXL ครับ :lol:
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o__Santana » จันทร์ ก.พ. 27, 2006 6:42 pm

collection ไม่มีเด็ดๆ เลยขอเป็นผู้ร่วมงานเฉย ๆ แล้วกัน

เรื่องเสื้อนี่มันจะทันเหรอพี่ยุด? ถ้าทันขอเป็นเบอร์ M ครับ :)
o__Santana

โพสต์โดย wanchat111 » จันทร์ ก.พ. 27, 2006 9:59 pm

เหมือนผมเลยพี่ มีแต่ดาดๆอ่ะ เอาเสื้อด้วยก็ดีนะคับ XL คับผม
wanchat111

ที่อยู่: 20/61 งามวงค์วานคอร์ต ถ.งามวงค์วาน แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900

โพสต์โดย o_cokedevil » จันทร์ ก.พ. 27, 2006 10:55 pm

เสื้อถ้าทําก็สนใจครับ ขอ XL ละกันครับ :P
o_cokedevil

โพสต์โดย o_superantz » อังคาร ก.พ. 28, 2006 1:57 am

ครับผม ก้อพอมีขวดอยู่นิดหน่อย ขอไปดูก่อนน่ะครับ

ส่วนเรื่องเสื้อ ถ้าทันก้อขอด้วยครับ :lol:
o_superantz

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อังคาร ก.พ. 28, 2006 8:57 am

สั่งเสื้อด้วย...S กะ L...จะทันไหมเนี่ย :wink:

พี่ยุทธ,พี่เปา,แซม.และคนอื่นๆ..เอาอะไรไปโชว์ในตู้บ้างอ่ะ...อยากกกรู้ 8)
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_redmachine » อังคาร ก.พ. 28, 2006 1:31 pm

:? ขอแจมนิดนึง
:arrow: เอาเป็นเสื้อยืด T-เชิ๊ตดีไหม? พื้นสีขาวอย่างที่คุณยุทธว่าหรือจะเป็นแดงก็ได้ สกรีนลายลงไปตามที่ออกแบบ ...ผมเอา Size L = 1 ตัว
o_redmachine

โพสต์โดย o_cokeyuth » อังคาร ก.พ. 28, 2006 8:42 pm

น้อย เขียน::? ขอแจมนิดนึง
:arrow: เอาเป็นเสื้อยืด T-เชิ๊ตดีไหม? พื้นสีขาวอย่างที่คุณยุทธว่าหรือจะเป็นแดงก็ได้ สกรีนลายลงไปตามที่ออกแบบ ...ผมเอา Size L = 1 ตัว

พรุ่งนี้จะมีโอกาสไปธุระกรุงเทพ จะไปทำการบ้านเรื่องแบบเสื้อและราคามานำเสนอนะครับ
ใจผมอยากได้เสื้อกีฬามีปก...ผ้าใส่สบายแบบเสื้อแกรนด์สปอร์ต แต่ราคาอาจสูงนิดนึง
หากราคาแพงมาก อาจกลับไปหาเสื้อยืดสีขาวเนื้อดีๆหน่อยก็ได้นะ :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย Fanta UTD » อังคาร ก.พ. 28, 2006 9:31 pm

ผมไม่อยากได้แบบเสื้อยืดที-เชิ้ต อยากได้เป็นเสื้อผ้ามันอย่างเสื้อบอลที่ใส่กัน ถ้าจะเป็นของอาดิดาสก็เยี่ยมเลย เพราะเป็นสปอนเซ่อร์อย่างเป็นทางการเหมือนโค้ก แต่ราคาก็แพงนิดส์นึงครับ
Fanta UTD

โพสต์โดย o_PAO » อังคาร ก.พ. 28, 2006 9:46 pm

ยังไงก็ได้ครับ มีปกก็ดี ดูเป็นทางการดี
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อังคาร ก.พ. 28, 2006 11:01 pm

น่าจะมีโลโก้...แบบเจ๋งๆ ติดบนเสื้อ

แล้วเอาโลโก้นั้นมาแปะบนหน้าเวปด้วยจะดีมากๆ

พี่เปาหรือใครก็ได้รับไปจัดการหน่อยจิ...พวกเด็กศิลป์ๆน่ะ

เสื้อเป็นแบบปกหรือไม่มีก็ได้...เอาแบบใส่ได้ทั้งหญิงและชายนะพี่ยุทธ :wink:
o_น้ำมะเน็ด

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS