สองแถว เที่ยว ฮ่องกง ดีสนีย์แลนด์

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ก.พ. 16, 2006 9:22 pm

รูปภาพ
บังเอิญผมไม่ค่อยได้วางแผนไปดูเท่าไหร่
เพราะมัวแต่ติดตาม "น้องมินนี่เม้าส์"อยู่ครับ :lol:
ส่วนใหญ่ก็เป็นตารางรถไฟที่วิ่งชมรอบๆ
หรือรถโบราณที่บริการสำหรับคนขี้เกียจเดินนะครับ
เป็นรถยนต์โบราณ กับรถรางสองชั้น แล้วแต่ใครจะชอบอย่างไหน

รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_cokeyuth เมื่อ เสาร์ ก.พ. 18, 2006 1:21 pm, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ก.พ. 16, 2006 9:27 pm

รูปภาพ
รูปภาพ
ช่วงแดดร่ม ลมตก โดนัลดั๊ก ก็มายืนให้เก็บตก...ถ่ายรูปอีกรอบ
แต่คิวยาวเหมือนเดิม
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ก.พ. 16, 2006 9:30 pm

รูปภาพ
รูปภาพ
มิกกี้กะมินนี่ก็มาให้น้องๆหนูๆถ่ายรูปส่งท้าย
แต่คิวยาวเหมือนเดิม...จะทำไงดี :cry:
ผมเลยงัดท่าไม้ตายครับ...ไม่อยากแทรกคิวเดี๋ยวเสียชื่อคนไทย
ได้แต่ใช้พลังลมปราณจากถั่ว"โก๋แก่"
ผลก็คือคิวแตกฮือหนีกันกระเจิง :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ก.พ. 16, 2006 9:34 pm

รูปภาพ
ผมก็เลยได้รูปสวยๆมาอวด ครอบครัวabout coke หนึ่งบาน
พร้อมลายเซ็นมิกกี้ เม้าส์ ด้วยครับ

บุญคุณของถั่วโก๋แก่555
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ก.พ. 16, 2006 9:38 pm

รูปภาพ
ก่อนลาจาก ฮ่องกงดีสนีย์แลนด์ ด้วยการดูเขาจุดพลุ
เชื่อมั้ยครับว่า เขาจุดแค่ ตูมเดียว จบ
มารู้ทีหลังว่า คนแถวๆนี้เขาประท้วงครับว่าจุดพลุทุกวันหนวกหู
เลยจุดแค่วันละ ตูม สองตูม .... เหมือนหลบๆซ่อนๆ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » ศุกร์ ก.พ. 17, 2006 7:57 am

จ่าหัวว่า...สองแถว...คิดว่าไปกันสองคน...แต่ไหงเป็นสองแถวพ่วงยางอะไหล่ไปด้วยล่ะ :lol: :lol:

เห็นแล้วดีสนีย์แลนด์แล้วยิ่งคิดถึง...แดนเนรมิต.....แล้วฉันจะคิดถึงเธอ :D
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o__Sam » ศุกร์ ก.พ. 17, 2006 12:15 pm

รูปเล็กไปนิดนึงอ่ะพี่ยุทธ เลยเห็นท่าขี่มอ'ไซด์ไม่ชัด :lol: เสื้อวอร์มสีแดงสวยๆของผม ได้รับการอนุเคราะห์จากพี่ยุทธครับ ไม่งั้นมีแข็งตายคาดสนีย์แน่ๆ

ตอนเช้า เย็นๆ
ตอนกลางวัน ร้อนแดด แต่ยังมีลมเย็นๆ
ตอนเย็น ค่อนข้างหนาวครับ ไม่รู้ลมมันมาจากไหน

ตอนเช้าๆผมลงไปข้างหน้าโรงแรมเพื่อสำรวจ อุณหภูมิว่าควรใส่เสื้อผ้ายังไง เลยใส่ขาสั้น+เสื้อยืดแขนสั้น+รองเท้าแตะออกไปเดินเล่น เดินซื้อของกินหน้าโรงแรมคนงี้มองทั้งถน:shock: มีบางคนเดินมาถามแบบโล้งเล้งว่า ลื้อไม่หนาวเหรอ ขณะที่ทั้งถนนทุกคนใส่เสื้อผ้าแบบเอสกีโม ผมล่ะโคตรตลก ถ้าเป็นคนไทย ผมว่าน่าจะชอบอากาศประมาณนี้ เย็นกำลังดี เดินแล้วไม่ร้อน

กลับมาที่lobbyโรงแรม managerเข้ามาต่อว่าแบบมีมารยาทว่า โรงแรมที่นี้และทุกที่ในฮ่องกงห้ามใส่รองเท้าแตะ อันนี้เป็นความรู้ใหม่ครับ ผมไม่เคยทราบมาก่อนเลยว่ามีข้อห้ามหยั่งงี้ในโลกด้วย ผมยืนโต้คารมกันอยู่นาน แต่เป็นแบบในเชิงแลกเปลี่ยนความรู้ ไม่ได้โกรธเคือง เค้าพูดวนไปวนอยู่คำเดิมว่า นี่ไม่ใช่ไทยแลนด์นะ ยูก็ไม่ใช่แขกคนไทยคนแรกด้วยที่ไอว่า ผมก็บอกมันไปว่าไอเอารองเท้ามา2คู่ รองเท้าบูทกับรองเท้าแตะ ที่ไอใส่อยู่มันกางเกงขาสั้นนะ จะให้ไอใส่ขาสั้นกับรองเท้าบูทเหรอ :?: บ้าเปล่าว่ะ ??? อีผู้จัดนิ่ง คงคิดในใจเออจริงของมันแหะ :lol:
o__Sam

โพสต์โดย o_cokeyuth » ศุกร์ ก.พ. 17, 2006 12:31 pm

รูปเล็กไปนิดนึงอ่ะพี่ยุทธ เลยเห็นท่าขี่มอ'ไซด์ไม่ชัด :lol: เสื้อวอร์มสีแดงสวยๆของผม ได้รับการอนุเคราะห์จากพี่ยุทธครับ ไม่งั้นมีแข็งตายคาดสนีย์แน่ๆ

ไม่ได้ให้ยืมฟรีๆนะครับ....ผมให้เช่าวันละ 500 บาท เท่าเสื้อวินมอเตอร์ไซด์
ตอนนี้หิวเงินเพราะหลวมตัวซื้อกระป๋องกะg shop ไว้เยอะ555

ตอนเช้า เย็นๆ
ตอนกลางวัน ร้อนแดด แต่ยังมีลมเย็นๆ
ตอนเย็น ค่อนข้างหนาวครับ ไม่รู้ลมมันมาจากไหน

เอาแฟนไปด้วย....บ่นเรื่องอากาศหนาวด้วยเรอะ555
เพราะยังงี้ถึงไม่ได้เตรียมเสื้อกันหนาว :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อาทิตย์ ก.พ. 19, 2006 9:00 pm

ไอเอารองเท้ามา2คู่ รองเท้าบูทกับรองเท้าแตะ ที่ไอใส่อยู่มันกางเกงขาสั้นนะ จะให้ไอใส่ขาสั้นกับรองเท้าบูทเหรอ

อยากรู้ว่าถ้าฝรั่งใส่อีแตะบ้าง...จะเป็นไงป่าว :shock:
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ก.พ. 20, 2006 3:50 pm

น้ำมะเน็ด เขียน:
ไอเอารองเท้ามา2คู่ รองเท้าบูทกับรองเท้าแตะ ที่ไอใส่อยู่มันกางเกงขาสั้นนะ จะให้ไอใส่ขาสั้นกับรองเท้าบูทเหรอ

อยากรู้ว่าถ้าฝรั่งใส่อีแตะบ้าง...จะเป็นไงป่าว :shock:

นั่นดิพี่ อยากรู้เหมือนกัลล์ :?:
o__Sam

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ก.พ. 20, 2006 3:54 pm

cokeyuth เขียน:รูปภาพ
จากนั้นก็ตีตั๋วเข้าดีสนีย์แลนด์อีก 290กว่าเหรียญในวันธรรมดา
หากเป็นวันเสาร์-อาทิตย์ก็ปาเข้าไป300เหรียญเศษๆ
และต้องให้เขาค้นกระเป๋าด้วย เพราะเขาไม่ให้นำอาหารและเครื่องดื่มเข้าไป
เพื่อจะได้ไปอุดหนุนร้านค้าข้างใน...ซึ่งแพงกว่าปกตินิดหน่อย
ถ้าคิดว่า มาเที่ยว ก็ไม่ต้องคิดมาก...แต่แทคติกของผมคือ
ซื้อน้ำมาเปิดกินให้พร่องนิดหน่อย เขาดูๆแล้วก็อนุญาตให้นำเข้าไป...
แถมด้วยแอบพกถั่ว "โก๋แก่"ไว้ในเสื้อกันหนาวอีกนิดหน่อย

จุดน้ำพุเป็นจุดแรกที่คนมักจะหยุดถ่ายภาพ เพราะมันสวยดี
แต่ผมอยากจะบอกว่า.อย่าถ่ายรูปกะน้ำพุ..
ควรปล่อยให้คู่แข่งของเราหลงระเริงกะน้ำพุไป
แล้วรีบวิ่งเข้าไปตีตั๋ว...คิวจะได้สั้นลงหน่อย
น้ำพุน่ะ...ถ่ายตอนกลางคืนสวยกว่ากันเยอะ :lol:

เปรียบเทียบกันให้ดู แบบจะๆครับ กลางคืนสวยกว่าเยอะ

รูปภาพ
o__Sam

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ก.พ. 20, 2006 3:55 pm

เกลียดหมวกที่พี่ยุทธซื้อมากๆเลยครับ :lol:

รูปภาพ
o__Sam

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ก.พ. 20, 2006 3:56 pm

ถ่ายกับตัวการ์ตูนทำให้ดูมีชีวิตชีวาเน๊อะ :wink:

รูปภาพ
o__Sam

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ก.พ. 20, 2006 4:00 pm

เด็กๆหลายคนไม่อยากกลับไปDisneylandอีก เลิกดูการ์ตูนมิคกี้เมาส์ .... :oops:
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

ลุงมิคกี้หลงมาจากขบวนพาเหรด :idea:

รูปภาพ
o__Sam

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS