สองแถวย่ำถนนดารา

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

สองแถวย่ำถนนดารา

โพสต์โดย o_cokeyuth » พุธ ก.พ. 15, 2006 1:14 pm

มาฮ่องกงเที่ยวนี้เหมือนมาเที่ยวคนเดียวนะครับเพราะคู่รักวาเลนไทน์
เขาแยกไปเดินอยู่มุมไหนไม่ทราบได้...กระผมก็เป็นห่วงว่าเดี๋ยวชาวโค้กไทย
จะไม่ได้บรรยากาศ...เลยเดินแหลกเก็บภาพมาให้เยอะที่สุด (แบบไม่เสียตังค์ค่าผ่านประตู
เพราะว่าเราไม่ใช่สามล้อถูกหวย555)
เดินมาบนถนนนาธานจนสุดย่านจิมซาโจ่ย...คุณจะเจอดาราฮ่องกงยกขบวนมารอต้อนรับ
รูปภาพ
เพราะที่นี่คือ"ถนนดารา"ครับ
รูปภาพ
ตั้งอยู่บนจุดชมวิว
รูปภาพ
โดยมี"เฮียบรู๊ซ ลี"ยืนเด่นเป็นสง่า
รูปภาพ
ผมกะว่าจะโพสต์ท่าเป็นบรู๊ซ ลี ซะหน่อย...เจอ"อาบัง"ตัดหน้าซะแล้ว
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » พุธ ก.พ. 15, 2006 1:22 pm

มีใครมาฝากรอยไว้บ้าง มาเดินดูกันครับพี่น้อง
รูปภาพ
เริ่มจาก"อากู๋"เจ้าของโรงถ่ายหนัง เซอร์เรย์มอนด์ ชอว์
หรือรู้จักดีในนาม ชอร์บราเดอร์
รูปภาพ
ผมไม่ใช่แฟนหนังฮ่องกงนะครับเพราะรู้จักแค่"ซูฉี"เท่านั้น
คนนี้ใครก็ไม่รู้สงสัยจะเป็นดาราวัยรุ่นชื่อ"ตี้หลุง" :lol:
รูปภาพ
อีกคนนึงก็ไม่รู้ใคร...วงบอยแบรนด์มั้งชื่อ"เดวิด เจียง" :P
รูปภาพ
ดาราสาว ค่อยเข้าทางผมหน่อย555 สาวสองพันปีชื่อ เจ๊หลินชิงเสีย
(ระหว่างเจ๊กะพี่ปุ๊เนี่ยใครแก่กว่ากันนะ)
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_cokeyuth เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 01, 2006 7:20 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » พุธ ก.พ. 15, 2006 1:34 pm

เจออันนี้อย่างดุ"ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ" เฮียหลิวเต๋อหัว

รูปภาพ
รูปภาพ
เดินไปอีกนิด"อาเหลียง"รออยู่...เหลียงเฉาเหว่ย
รูปภาพ
คนนี้ นางเอกคู่ขวัญอาเหลียงครับ...จางม่านอี้
รูปภาพ
และ"ขาบู๊" เสี้ยวลิ้มยี่/หวงเฟยหง/คนหมาเดือด...หลีเหลียนเจี๋ย
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย o_cokeyuth เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 01, 2006 7:22 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » พุธ ก.พ. 15, 2006 1:40 pm

ส่วนสองคนนี้ยังไม่ว่างมาปั๊มมือ
อยู่ระหว่างไปศึกษาต่อ
รูปภาพ
รูปภาพ
บรู๊ซ ลี กับ เลสลี่ จาง ว่างเมื่อไหร่...แล้วจะบอก :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_lekpn » พุธ ก.พ. 15, 2006 5:35 pm

พี่ยุทธนี่อธิบายดาราฮ่องกงได้สับสนดีจริงๆ
ถ้าน้องที่เกิดไม่ทันนี่สงสัยงงตายเลย มีการไปศึกษาต่อซะอีกนะ
ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น ทุกคนเอย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ขอโทษครับ...เอารูปไปดูจะได้ไม่สับสน เอารูปตี้หลุงไปดูก่อนเลย...ตอนแก่แล้ว
แกยังมาเล่นหนังกะน้องๆหลานๆอยู่เลย ขอโทษครับ ถ้าเป็นยุค1970
ต้องจองคิวเฮียแกข้ามปีจึงจะมีคิวว่าง555
แล้วเอารูปเลสลี่ จางไปดูต่อ ว่าหล่อขนาดไหน
รูปภาพ

หากยังไม่จุใจก็ต้องนี่เลย....เฉินหลงกะหงจินเป่าครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ของอาเฉิน...จมูกโต
รูปภาพ
และของอาหง...พุงโต
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย aboutcoke » พุธ ก.พ. 15, 2006 10:38 pm

ดีจังได้เห็นถนนดารา
ตอนสามล้อไปตอนกลางคืน เจอแต่รูปเทพีถือโคมไฟ กับรูปปั้นสเลท ไอ้ประทับรอยมือไม่เห็น มัวแต่ดูหนุ่มสาวนั่งกอดกัน อิอิ (มันมืดแล้วครับมองไม่เห็น)
aboutcoke

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ก.พ. 23, 2006 10:46 am

คลิกผิด รูปไปอยู่ในกระทู้คุณเล็ก....ขออภัย :cry:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » อังคาร ส.ค. 15, 2006 5:41 pm

lekpn เขียน:
พี่ยุทธนี่อธิบายดาราฮ่องกงได้สับสนดีจริงๆ
ถ้าน้องที่เกิดไม่ทันนี่สงสัยงงตายเลย มีการไปศึกษาต่อซะอีกนะ
ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น ทุกคนเอย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ขอโทษครับ...เอารูปไปดูจะได้ไม่สับสน เอารูปตี้หลุงไปดูก่อนเลย...ตอนแก่แล้ว
แกยังมาเล่นหนังกะน้องๆหลานๆอยู่เลย ขอโทษครับ ถ้าเป็นยุค1970
ต้องจองคิวเฮียแกข้ามปีจึงจะมีคิวว่าง555
แล้วเอารูปเลสลี่ จางไปดูต่อ ว่าหล่อขนาดไหน
รูปภาพ
รูปภาพ

หากยังไม่จุใจก็ต้องนี่เลย....เฉินหลงกะหงจินเป่าครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ของอาเฉิน...จมูกโต
รูปภาพ
และของอาหง...พุงโต
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_Reds » พุธ ก.พ. 03, 2010 3:46 pm

:smile:
gain45@gmail.com .. คอโค้ก คอหงส์
รูปภาพ
o_Reds

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS