ได้รับผลบุญจากการสะสมโค้ก.ไปเที่ยวฮ่องกง - ดิสนีย์แลนด์ฟรี!!

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

ได้รับผลบุญจากการสะสมโค้ก.ไปเที่ยวฮ่องกง - ดิสนีย์แลนด์ฟรี!!

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 1:05 am

เมื่อตอนปลายปีคุณไก่ได้รับโทรศัพท์จากโค้กแจ้งว่าคุณได้รับรางวัลไปเที่ยวฮ่องกง-ดิสนี่ย์แลนด์ ฟรี 3 วัน 2 คืน จำนวน 3 ที่นั่ง....ผม 2 คนนั่ง งง ช่วยกันหยิกคนละจึ๊ก 2 จึ๊ก โอ้ย...เจ็บๆ โอ...เราไม่ได้ฝันนี่

ที่มา จากที่คุณไก่เพียรพยายามซื้อแก้วดิสนีย์ที่แถมกับโค้กในท๊อปส์ซุปเปอร์มาร์เก็ต แกขยันเขียนชื่อส่งไป ก็เลยได้รางวัลเป็น 1 ใน 2 รางวัลใหญ่ครับ

หลายคนคงไปกันแล้ว อย่าว่านะครับว่าเอาอะไรมาลงเนี่ย เป็นเรื่องของสามล้อถูกหวยครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
aboutcoke

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 1:29 am

ที่นั่งเหลืออีกที่หนึ่งชวนใคร ก็ไม่มีใครยอมไป กะว่าจะเก็บเงินพิเศษเอาไปเป็นพ็อคเก็ตมันนี่ (แหม...อายจัง) เลยให้ลูกสาวไปด้วยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย aboutcoke เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 2:06 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
aboutcoke

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 1:59 am

เช้าวันที่สองคนขับรถโทรขึ้นมาบนห้องว่ารถมารับแล้วจอดรออยู่หน้าโรงแรม พวกเราชาวสามล้อก็รีบกุลีกุจอกันลงมา เอ.....มองหารถที่มารับ ชะเง้อมองอยู่ครึ่งชั่วโมง คิดว่าน่าจะเป็นรถบัสคันเดียวกับที่รับพวกเรามาจากสนามบินเมื่อวาน
สักพักนึง มีคนฮ่องกงแต่งตัวดีเหมือนคนทำงาน เดินเข้ามาถามว่าคุณชื่อ......นี้รึเปล่า ผมตอบว่าใช่ เค้าบอก "ผมนะรอคุณอยู่ร่วมครึ่งช.ม.แล้ว จอดรถรออยู่ฝั่งโน้น" พร้อมชี้มือไปฝั่งตรงข้าม
โอ...พระเจ้าจอร์จ แทบไม่เชื่อสายตา เค้าชี้ไปที่รถเบนซ์ เอสคลาส ที่จอดอยู่คันเดียวโดดๆ ไม่มีรถตู้ที่เรานึกเอาไว้เลย
ผมรีบขอโทษเป็นการใหญ่ "I'm so sorry" บอกเค้าว่านึกว่าเป็นรถบัส แกยิ้ม
แหยๆแล้วบอกไม่เป็งราย จากนั้นก็ขื้นรถพาไปดิสนี่ย์แลนด์ เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้
หมอชื่อ Banny ขับรถดีมาก ถนนว่างๆ แต่ขับไม่เร็ว ไม่ช้า คันอื่นๆก็เหมือนกัน เลยชมไปว่า พวกคุณนี่ขับรถกันดีมากนะ ไม่เหมือนบ้านไอเลย ถนนว่างๆแบบนี้ พี่ไทยเหยียบกันหลังติดเบาะเลยนะเนี่ย เค้าชอบใจใหญ่ "Realy?" เค้าบอกที่ถนนมีเรดาจับความเร็ว ถ้าโดนจับโดนปรับหนัก แถมยึดใบอนุญาตอีกตะหาก
อ้อก่อนออกรถแกบอกว่า ให้แฟนผมกะลูกสาวที่นั่งข้างหลังรัดเข็มขัดด้วย พวกเราอึ้งไปเลยครับ เรื่องเข็มขัดนี่ บนรถเมล์โดยสารก็ต้องรัดด้วยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
aboutcoke

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 8:03 am

เป้าหมายแรกที่คุณไก่เล็งไว้คือร้านนี้ครับ "Treasure House" จาก CokeFans.com อยู่ตรงข้าม SOGO ฝั่งฮ่องกง นั่งรถไฟใต้ดินไปขึ้นที่สถานี คอสเวย์เบย์ โผล่ออกมาจากห้าง ต้องแหงนมองขึ้นไปชั้น 2 ถึงจะเห็น มีทางขึ้นเป็นซอกเล็กๆ
ร้านก็ไม่ใหญ่เท่าไร่นัก แต่ของเพียบ ชวนน้ำลายหก ต้องซูดๆอยู่หน้าตู้หลายครา ลูกชายไม่อยู่อยู่แต่ อาป๊า กับ ม๊า ซื้อไปเยอะเหมืนกันแต่ได้ลดหน่อยเดียว
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย aboutcoke เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 9:15 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
aboutcoke

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 8:10 am

เอารูปที่ไม่เกี่ยวกับครอบครัวสามล้อมาลงบ้าง เป็นป้ายไฟโฆษณาทั้งโค้กและแปปซี่ อีกอันเป็นตู้หยอดเหรียญในห้างเล็กๆครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย aboutcoke เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 8:52 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
aboutcoke

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 8:40 am

พาเที่ยวดิสนีย์แลนด์กับครอบครัวสามล้อครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

สะอาดจริงๆครับ.....ไม่มีขยะแม้แต่ชิ้นเดียว มีพนักงานใส่ชุดขาวถือไม้กวาดกวาดบ้านกับที่โกยผง(เหมือนคนกวาดบ้าน ไม่เหมือนคนกวาดถนนบ้านเรา) เห็นเศษขยะที่ไหน เก็บเรียบเลยครับ
รูปภาพ
aboutcoke

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 8:50 am

สีสวยๆกับ Tomorrow Land
รูปภาพ

โดมขาวๆข้างหลัง พลาดไม่ได้นะครับ เป็น Space Mountain เหมือนรถไฟเหาะ เหวี่ยงไปเหวี่ยงมาเรียกเสียงกรี๊ด....ได้ดีทีเดียว นั่งแล้วน่ากลัวหลุดกระเด็นออกมา เหมือนนั่งยานวิ่งไปในอวกาศมีดวงดาววิ่งเป็นเส้นๆผ่านไป ตื่นเต้นดีครับ
รูปภาพ
aboutcoke

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 9:03 am

ขบวนพาเหรดของ วอลท์ ดิสนี่ย์
รูปภาพรูปภาพ
aboutcoke

โพสต์โดย o_lekpn » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 5:13 pm

โห อิจฉาครับพี่ ยังไม่เคยไปเลยอ่ะ อยากไปๆๆ :lol: อยากไปร้านขายโค้ก :D
รูปภาพ
o_lekpn

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 7:14 pm

อยากเป็นสามล้อมั่งจังครับ :D ได้คูปองมาตั้งหลายใบว่าจะส่งไป พอมาดูอีกทีก็หมดเขตซะแล้ว
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_superantz » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 7:16 pm

นั่นซิครับ น่าไปจัง ... โชคดีครับ :lol: 8) :)
o_superantz

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 10:32 pm

ยังไม่หมดครับ.....
2 แม่ลูกกับ 3 อารมณ์ล่องเรือในลุ่มน้ำอเมซอน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
aboutcoke

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ม.ค. 29, 2006 11:00 pm

หมอนี่ขี่รถสามล้อเหมือนรถขายไอติม ตอนแรกนึกว่าจะขายขนม พี่แกมาจอดข้างๆเปิดฝาคีย์บอร์ดเล่นเปียโนเฉยเลย
รูปภาพ

เจ้าหญิงแสนสวย สวยใช้ได้ แต่บังเอิญเดินผ่านเธอไป หันไปเห็นแผ่นหลัง โอ้โฮ.....เป็นเกลื้อนเต็มเลยครับ วันหลังวันหน้าใครไปดิสนี่ย์ ฝากชำเลืองมองหลังเธอด้วยนะครับว่าไปถึงไหนแล้ว
รูปภาพ

พวกมอสค๊อตดังๆทั้งหลายมีคนเข้าคิวถ่ายรูปยาวมาก ผมอาศัยวิธีให้ลูกสาวไปยืนใกล้แล้วกดชัเตอร์ ขี้เกียจคอยครับ
รูปภาพ
aboutcoke

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ม.ค. 30, 2006 10:13 am

ยินดีด้วยกับครอบครัวพี่aboutcokeครับ คุ้มค่ากับความพยายาม ผมว่าน่าจะเป็นสถิติสูงสุดของพวกเราในบอร์ดโค้กที่ได้รางวัลใหญ่จากโค้ก สะใจแทนจริงๆ เค้ามีพิธีรับมอบรางวัลที่บริษัทโค้กรึเปล่าครับ ไม่เห็นพี่กล่าวถึง

ถ้ามีโอกาสไปฮ่องกง จะเดินตามรอยไปเที่ยวดิสนีย์ครับ แล้วถ้าไปเที่ยววันเดียวมันจะทั่วมั้ยครับ :?:

เจ้าหญิงแสนสวยโดนพี่ว่าซะเสียเลย :lol: ฮ่าๆๆ
o__Sam

โพสต์โดย o__Santana » จันทร์ ม.ค. 30, 2006 12:30 pm

ผมเคยส่งฝากระทิงแดงไปชิงโชคหลายครั้งได้แต่สบู่กลับมา :(

ส่งซองมาม่าไปเป็นตั้งๆ ได้เสื้อยืดมา 1 ตัว :o นั่นหน่ะรางวัลสูงสุดในชีวิต :?

ใครว่าสามล้อเป็นกันได้ง่าย ๆ :cry:
o__Santana

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS