... Soneva Kiri By Six Senses ...

รวมกิจกรรม ความเคลื่อนไหว พาเที่ยว เกมส์

... Soneva Kiri By Six Senses ...

โพสต์โดย Capt. Neo » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 9:42 pm

เนื่องจากผมโดนเรียกตัวลงมาจากเชียงใหม่ให้มาทำงานที่กรุงเทพฯสามวัน ซึ่งมีโอกาสได้ไปที่รีสอร์ทแห่งนึงบนเกาะกูดชื่อว่า Soneva Kiri By Sixsense

รูปภาพ

ซึ่งการเดินทางไปที่นี่สามารถไปได้ 2 วิธีครับ วิธีแรกคือนั่งเรือจากตราดไปตามปกติเหมือนเราไปเกาะกูดนี่แหละครับ แต่ที่ผมไปคราวนี้จะเป็นการเดินทางอีกแบบนึงโดยพาหนะที่มีชื่อยาวๆว่า

รูปภาพ

รูปอาจจะไม่สวยเท่าไหร่นะครับ พอดีพกกล้อง compact ไป (กล้องตัวใหญ่ไม่ได้เอากลับมาด้วย)

เวปไซท์ของรีสอร์ทครับ: http://www.sixsenses.com/Soneva-Kiri/index.php
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Capt. Neo
THE REAL THING

Re: ... Soneva Kiri By Six Senses ...

โพสต์โดย Capt. Neo » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 9:51 pm

ภารกิจหลักในการลงมาทำงานครั้งนี้ก็คือพา host และลูกค้ารีสอร์ทมายังเกาะกูดนี่แหละครับ ^+
มาดูพาหนะที่พาเรามาเกาะกูดกันดีกว่า

รูปภาพ

ตัวนี้เป็นเครื่อง Cessna Grand Caravan C208B ครับ

รูปภาพ

บางคนอาจสงสัยว่าที่เกาะกูดมีสนามบินด้วยเหรอ... คำตอบคือไม่มีครับ แต่ว่าเครื่องจะไปลงที่เกาะข้างๆอีกที ซึ่งเกาะนี้มีชื่อว่า "เกาะไม้ซี้" ครับ ซึ่งสนามบินบนเกาะนี้ปลายรันเวย์ทั้งสองด้านจะเป็นทะเลครับ

รูปภาพ

ชื่อสนามบินครับ
รูปภาพ

ส่วนอันนี้เป็นไม้กั้นทางเวลาเครื่องลงจอด
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Capt. Neo เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 9:56 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
Capt. Neo

Re: ... Soneva Kiri By Six Senses ...

โพสต์โดย Capt. Neo » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 9:54 pm

เมื่อมาถึงแล้ว ในการเดินทางต่อไปยัง Soneva Kiri ซึ่งอยู่บนเกาะกูดนั้น ต้องนั่ง speed boat ของทางรีสอร์ทไปอีกทีครับ โดยจะใช้เวลาประมาณไม่เกิน 5 นาทีเท่านั้น

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
Capt. Neo

โพสต์โดย Capt. Neo » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:13 pm

เนื่องจากวันที่ผมไปต้องออกเดินทางตั้งแต่ 7 โมงเช้า ใช้เวลาเดินทางไปยัง Soneva Kiri ประมาณ 1 ชั่วโมงจากท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ แล้วต้องพาลูกค้ากลับอีกทีตอน 5 โมงเย็น..... ทางรีสอร์ทเลยเปิด beach villa ให้ผมพักผ่อนตามอัธยาศัย... รอจนกว่าจะถึง 5 โมงเย็น ซึ่ง beach villa ที่ผมได้ไปอยู่ มีหน้าตาแบบนี้ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
Capt. Neo

โพสต์โดย coke_lover » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:16 pm

สวยๆๆๆ ครับ !) !) !)
เงินมี โค้กมา จบป่ะ (โปรด ใช้ สติ ก่อน ซื้อ)

ติดต่อ : 089-772-1146...อาท

ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยมาบุญครอง บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 172-2-10054-8 ชื่อ : นายธัญญะ ไชยอรนันท์

รูปภาพ
coke_lover

โพสต์โดย โค้ก โคราช » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:19 pm

#& โอ้ว...สรวงสวรรค์กลางทะเล #&
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย Capt. Neo » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:23 pm

ภายในก็แบ่งออกเป็นหลายส่วนครับ จริงๆแล้วถ้าหากต้องมา over night ที่นี่ ทางรีสอร์ทจะเปิด villa ให้อยู่คนละหลังครับ ซึ่งผมดูแล้วเปิดให้อยู่หลังเดียวผมก็ใช้ได้ไม่เต็มที่ล่ะครับ กว้างเหลือเกิน

อันนี้เป็นห้องนอนหลัก

รูปภาพ

มีโต๊ะให้เล่นหมากรุกด้วย

รูปภาพ

โซนห้องน้ำแบบ open (อันนี้กว้างมากๆครับ)

รูปภาพ
รูปภาพ
Capt. Neo

โพสต์โดย Capt. Neo » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:29 pm

ตรงนี้จะเป็นที่นั่งกินกาแฟหรือจะมานั่งทานอะไรเล็กๆน้อยครับ ด้านหลังจะมีตู้แช่ไวน์ด้วย

รูปภาพ

สามารถมานั่งรับลมทะเลเย็นๆ ข้างๆสระก็ได้ครับ ถ้าร้อนเกินไปก็ลงไปว่ายน้ำในสระได้เลย

รูปภาพ
รูปภาพ
Capt. Neo

โพสต์โดย lekpn » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:32 pm

โห...หรูสุดๆ #&
รูปภาพ
lekpn

โพสต์โดย Capt. Neo » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:39 pm

ด้านในจะมีมินิบาร์ให้เลือกขนมหรือเครื่องดื่มต่างๆได้

รูปภาพ

โดยปกติแล้ว หากมาเข้าพักที่นี่ แต่ละ villa จะมีพนักงานดูแลประจำ สามารถเรียกได้ตลอด 24 ชั่วโมง... พนักงานเหล่านี้จะเรียกว่า fridays ครับ.... ซึ่งไหนๆก็มาทั้งที ผมก็ค้นโน่น ค้นนี่ไปเรื่อย ... ก็ไปเจอหนังสือแนะนำ service ต่างๆเข้า ก่อนหน้านี้ผมเคยเข้าเทรนกับ manager ของที่นี่แล้ว เค้าบอกว่า spa ของเครือ six senses เนี่ย... ติดอันดับโลกด้วย .... ใครอยากลองใช้บริการ ก็ลองตรวจสอบราคากันก่อนครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
Capt. Neo

โพสต์โดย lekpn » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:42 pm

อะไรจะแพงขนาดนั้น $&
รูปภาพ
lekpn

โพสต์โดย joreibor » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:42 pm

!) สวยงาม และบรรยากาศดีมากครับ @(
น่าไปพักสัก 2 คืน.....แต่ราคานี่สิ !@ #^
joreibor

โพสต์โดย โค้ก โคราช » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:43 pm

#& ชอบมินิบาร์ #&
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย santkwan » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:46 pm

ใครจะไปยกมือขึ้น #(
รูปภาพ
santkwan

โพสต์โดย Capt. Neo » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2010 10:47 pm

เนื่องจากที่นี่มี villa หลายแบบมาก ผมไปดูมาไม่ทั่วเพราะมีเวลาน้อย อีกอย่างทางพนักงานเค้ากำลังเตรียมตัวรับรอง guest ซึ่งเป็นพนักงานจาก ปตท. ซึ่งมาจัดสัมมนากันประมาณ 30 คน.. เลยไม่ได้ไปดูและไปลองอีกหลายๆอย่าง (ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ลงมาอีก)

ผมถามพนักงานว่าที่พักที่นี่ villa แบบไหนราคาต่อคืนถูกที่สุด.... ได้รับคำตอบกลับมาว่า... cliff villa ค่ะพี่ เป็นแบบที่ถูกที่สุดของที่นี่แล้ว.... หน้าตาจะเป็นแบบไหนเอ่ย...

อย่างนี้นี่เอง...

รูปภาพ

การจัด lay out ด้านใน ก็จะคล้ายๆกันนะครับ ผมไม่ได้เข้าไปดูเพราะว่าเดี๋ยวจะมีแขกมาพักครับ
รูปภาพ
Capt. Neo

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง TRAVEL / ACTIVITY & EVENTS