ใคร คือคนต่อไปบนกระป๋องโค้ก

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

ใคร คือคนต่อไปบนกระป๋องโค้ก

โพสต์โดย aoh » พุธ ต.ค. 06, 2010 9:07 am

เชื่อว่าหลายๆ ท่านสะเทือนใจไม่น้อย หลังจากที่ได้ดูโฆษณาชุดใหม่ของกิ้งก่า
ท่านสมาชิกจะคิดเหมือนผมไหมครับ ว่าโค้กจะมีแผนการตลาดอะไรออกมาบ้าง ที่พอจะต่อกรกับ 3 Super Star จาก แกรมมี่
ถ้ามองย้อนกลับไป Trend ที่ผ่านมาอย่าง WC 2010 กระแสของโค้กในช่วงนั้น ก็แรงพอสมควร แต่พอสเปนคว้าแชมป์สมัยแรกไปแล้ว กระแสดังกล่าวก็ดูเหมือนจะจบลงตามไปด้วย
และตั้งแต่นั้นมา โค้กบ้านเราก็แทบจะไม่มีอะไรออกมาให้เราๆ ได้เสาะแสวงหากันเลย เศร้านะครับ ที่บางโปรดุยิ่งกว่าสุนัขบางแก้วซะอีก

กลับมาเรื่องกระป๋องลายใหม่ ที่ไม่รู้ว่าจะมีอีกเมื่อไหร่กันดีกว่าครับ
ถ้าฝั่งนู้นเค้าจะออกลาย 3 Super Star ขึ้นมาจริงๆ แล้วใครที่จะเหมาะสมกับศึกการตลาดในครั้งนี้
ผมแค่อยากได้ไอเดียจากนักสะสมอย่างเราๆ หน่ะครับ และก็ไม่ได้หวังว่า จนท.การตลาดของโค้ก จะมาเปิดอ่านหรอกนะ แค่พวกเราคุยกันขำๆ เท่านั้น
ชื่นอุรา กาแฟ: Coffee and Collection
คอเดียวกัน คุยได้ที่ cokerakkhun@hotmail.com
Face Book: chuen_ura_coffee@hotmail.com
email จ.-ศ. ที่ surasak@smtl.sharp-world.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
aoh
Paul Neigbour

ที่อยู่: Chuen U-Ra Coffee, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

Re: ใคร คือคนต่อไปบนกระป๋องโค้ก

โพสต์โดย arale » พุธ ต.ค. 06, 2010 11:47 am

^+ วง "สักสี" ก็เป็นพรีเซ็นเตอร์อยู่แล้ว น่าจะเอาลงกระป๋องได้เน๊าะ...แบบว่าคนละใบ
ลายละคน แล้วมีแบบรวมวงอีกซักชุด ซัก4หรือ5 อากัปกิริยา...เฮ้อ!!ฝันไปป่าวว๊า..ไอ้เอก... !@
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale
THE REAL THING

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

Re: ใคร คือคนต่อไปบนกระป๋องโค้ก

โพสต์โดย PAO » พุธ ต.ค. 06, 2010 3:07 pm

โค้กใช้พรีเซ็นเตอร์ไม่ค่อยคุ้มเหมือนเมิ่อก่อน ทุกวันนี้คนยังจดจำได้ว่าเคยมีมอส ทาทา พี่เบิร์ด อำพล มาช่า ติ๊นา ฯลฯ
อยู่บนกระป๋องโค้ก ถึงไม่ได้เป็นพรีเซ็นเตอร์แล้วคนก็ยังมองอยู่ตลอดว่าพวกเขาเหล่านั้นคือโค้ก

ถามว่า ณ ตอนนี้เอาใครลงบนกระป๋องโค้กดี ถ้าไม่แทททู คัลเลอร์ ก็น่าจะเป็นป๊อดอีกสักรอบ
หรือเอาอินเตอร์กว่านั้นก็ต่องนิชคุณ ถ้าอยากให้คนเริ่มเก็บสะสมโค้กเพิ่มขึ้น ก็ต้องพี่แอ็ด คาราบาวครับ
นึกได้แล้วจะมาเพิ่มใหม่
รูปภาพ
PAO
Administrator
Administrator

ที่อยู่: 66 ถนนฉลองกรุง แขวงลาดกระบัง เขตลาดกระบัง กทม 10520

โพสต์โดย Reds » พุธ ต.ค. 06, 2010 3:21 pm

PAO เขียน:โค้กใช้พรีเซ็นเตอร์ไม่ค่อยคุ้มเหมือนเมิ่อก่อน ทุกวันนี้คนยังจดจำได้ว่าเคยมีมอส ทาทา พี่เบิร์ด อำพล มาช่า ติ๊นา ฯลฯ
อยู่บนกระป๋องโค้ก ถึงไม่ได้เป็นพรีเซ็นเตอร์แล้วคนก็ยังมองอยู่ตลอดว่าพวกเขาเหล่านั้นคือโค้ก

ถามว่า ณ ตอนนี้เอาใครลงบนกระป๋องโค้กดี ถ้าไม่แทททู คัลเลอร์ ก็น่าจะเป็นป๊อดอีกสักรอบ
หรือเอาอินเตอร์กว่านั้นก็ต่องนิชคุณ ถ้าอยากให้คนเริ่มเก็บสะสมโค้กเพิ่มขึ้น ก็ต้องพี่แอ็ด คาราบาวครับ
นึกได้แล้วจะมาเพิ่มใหม่

ถ้าเป็นต่างประเทศน่าจะเอา เวนย์ รูนีย์ นะครับ เห็นโค้กเป็นสปอนเซอร์อยู่ .... แต่แววๆว่า ล่าสุดไม่ได้เป็น สปอนเซอร์แล้ว ด้วยพฤติกรรมที่ไม่ดี
ชีวิตจะ เป็นอย่างไร
รุ่งโรจน์ หรือร่วงโรย
ขึ้นสูง หรือลงต่ำ
สำคัญที่เรา บรรจุอะไรลงไปใน ?ใจ? ของเราเอง ...
Reds

โพสต์โดย aoh » พุธ ต.ค. 06, 2010 3:38 pm

ในความเห็นผมนะ ถ้าออกป๋องลายดารา หรือนักร้องหล่ะก็ เข้าทางกิ้งก่าแน่ๆครับ
เราต้องคิดต่าง ผมเห็นว่าถ้าตอนนี้เราออกป๋องลาย 16 ทีมสโมสร ไทยพรีเมี่ยลีก หล่ะก็ หวือหวาอย่างแน่นอนครับ
และจะเกิดกระแสไปคนล่ะทางกับกิ้งก่า แถมการทำกระแสแบบนี้เป็นเรื่องใหม่สำหรับเมืองไทย และคนไทยก็ชอบอะไรใหม่ๆ ซะด้วย
ผมหล่ะก็หวั่นเหลือเกินครับ ว่าค่ายน้องใหม่ไรคาเฟอีน เค้าจะคาบไปรับประทานซะก่อน เพราะเห็นเป็นสปอนเซอร์โฆษณาในทีวีอยู่แว๊ปๆ
!@
ชื่นอุรา กาแฟ: Coffee and Collection
คอเดียวกัน คุยได้ที่ cokerakkhun@hotmail.com
Face Book: chuen_ura_coffee@hotmail.com
email จ.-ศ. ที่ surasak@smtl.sharp-world.com
aoh

ที่อยู่: Chuen U-Ra Coffee, Thamakar, Kanchanaburee, Thailand

โพสต์โดย will1101 » พุธ ต.ค. 06, 2010 3:48 pm

aoh เขียน:ในความเห็นผมนะ ถ้าออกป๋องลายดารา หรือนักร้องหล่ะก็ เข้าทางกิ้งก่าแน่ๆครับ
เราต้องคิดต่าง ผมเห็นว่าถ้าตอนนี้เราออกป๋องลาย 16 ทีมสโมสร ไทยพรีเมี่ยลีก หล่ะก็ หวือหวาอย่างแน่นอนครับ
และจะเกิดกระแสไปคนล่ะทางกับกิ้งก่า แถมการทำกระแสแบบนี้เป็นเรื่องใหม่สำหรับเมืองไทย และคนไทยก็ชอบอะไรใหม่ๆ ซะด้วย
ผมหล่ะก็หวั่นเหลือเกินครับ ว่าค่ายน้องใหม่ไรคาเฟอีน เค้าจะคาบไปรับประทานซะก่อน เพราะเห็นเป็นสปอนเซอร์โฆษณาในทีวีอยู่แว๊ปๆ
!@

ผมว่าดีเลยครับ
ลาย ไทยลีก 16 ทีม 16 ลาย ตอนนี้กระแสบอลไทยกำลังมาเลยครับ
และโค้กเองก็เป็นสปอนเซอร์อยู่หลายทีม
เติบโตมาได้ด้วยโค้ก
.........เพิ่มคุณค่าความเป็นไทย.........
นันทพร บุตรธงชัย
ไทยพานิช 105-247656-2
089-890-0636

ฝากร้านทาง Facebook ด้วยนะคับ มีสินค้าแจ่มๆ มาเรื่อยๆ...!&
http://www.facebook.com/cokethaionly
will1101

โพสต์โดย santkwan » พุธ ต.ค. 06, 2010 4:01 pm

คาราบาวชุดนี้หมดความขลังไปเยอะ ถ้าออกเมื่อ 20 ปีก่อนล่ะก็ #&
ตราสโมสรไทยลีกก็เคยคิด แต่ตอนนี้ก็เบียร์ช้างออกไปแล้ว !@
ตอนนี้เกาสะดือรอซานต้าปลายปีอีกตามเคย ^@
รูปภาพ
santkwan

โพสต์โดย Reds » พุธ ต.ค. 06, 2010 4:08 pm

will1101 เขียน:
aoh เขียน:ในความเห็นผมนะ ถ้าออกป๋องลายดารา หรือนักร้องหล่ะก็ เข้าทางกิ้งก่าแน่ๆครับ
!@

ลาย ไทยลีก 16 ทีม 16 ลาย ตอนนี้กระแสบอลไทยกำลังมาเลยครับ
และโค้กเองก็เป็นสปอนเซอร์อยู่หลายทีม

ไม่เพียงแต่เป็นสปอนเซอร์ สโมสรหลายสโมสรแต่เป็นสปอนเซอร์ ของการแข่งขันด้วยนะครับ ถ้าจะออกทุกสโมสรใน TPL น่าจะดีครับ ....
ชีวิตจะ เป็นอย่างไร
รุ่งโรจน์ หรือร่วงโรย
ขึ้นสูง หรือลงต่ำ
สำคัญที่เรา บรรจุอะไรลงไปใน ?ใจ? ของเราเอง ...
Reds

โพสต์โดย jead » พุธ ต.ค. 06, 2010 4:22 pm

ออกลายพี่เบิร์ดแลนด์จะสู้หลานๆได้เปล่า !#
กิตติศักดิ์ วงศ์พุทธรังสี (จืด) โทร. 084-148-1547
ธ.กรุงเทพ 235-069-5835 ธ.ไทยพาณิชย์ 237-204-7269
ธ.กสิกรไทย 662-202-3383
jead

โพสต์โดย joreibor » พุธ ต.ค. 06, 2010 5:02 pm

!# ถ้าออกลายนักร้อง ศิลปิน มาช่วงนี้
คนอื่นจะหาว่า copy idea เค้าน่ะสิครับ
จริงๆ แล้ว น่าจะทำตั้งนานแล้วนะ
ขนาดตอนฟุตบอลโลก โค้กเป็นสปอนเซอร์หลัก ยังไม่มีอะไรให้ตื่นเต้นเลย !@
ก็ได้แต่รอน่ะครับ ว่าโค้กจะปรับกลยุทธยังไง #!
joreibor

โพสต์โดย โค้ก โคราช » พุธ ต.ค. 06, 2010 7:10 pm

!@ นึกไม่ออกเลยว่าจะเป็นใคร !@
cokekorat@hotmail.com เมืองหญิงกล้า ผ้าไหมดี หมี่โคราช ปราสาทหิน ดินด่านเกวียน cokekorat@yahoo.co.th
รูปภาพ
โค้ก โคราช

โพสต์โดย bung13 » พุธ ต.ค. 06, 2010 7:36 pm

แอนนี่กะน้องทีฆายุสิ กระแสกำลังมาแรง #( #

แต่สถานที่ท่องเทียวในประเทศไทยก็ดีนะ เลือกเอาที่ดังๆ

หรือไม่ก็การละเล่นของไทย
ส่ง...จริยา อินโอภาษ bung13 (บุ้ง) 092-270-2013
103/2 ม.2 ต.สีบัวทอง อ.แสวงหา จ.อ่างทอง 14150

บัญชี จริยา อินโอภาษ ธ.กรุงไทย ออมทรัพย์ เลขที่ 122-0-26017-7

จองแล้ว...กรุณาโอนเงินภายใน 3 วัน
bung13

โพสต์โดย teerawat.jmc » พุธ ต.ค. 06, 2010 7:42 pm

will1101 เขียน:
!@

ดื่ม โค้ก เชียร์บอล เข้าท่าดีครับ !)
086-5647483 เจ
teerawat.jmc

โพสต์โดย copy » พุธ ต.ค. 06, 2010 8:05 pm

สงสัยโค้กจะเหมือนเว็บพวกเรา อิ่มตัว !@
เค้าว่ารักโค้กไม่เปลี่ยนแปลง แต่ตอนนี้เราว่า....ดีที่สุด

รูปภาพ
copy

โพสต์โดย eak_c4 » พุธ ต.ค. 06, 2010 8:07 pm

ปลายปีนี้มีเอเชี่ยนเกมส์นี่ ไม่แน่นะอาจจะเป็นการกีฬาระดับชาติอีกสักรอบ #!
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
รูปภาพ
eak_c4

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD