..เปิดร้านที่เจเจเป็นไงกันบ้าง....

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

โพสต์โดย o_COCONUT » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2006 9:09 am

ร้านนี้ใช่ร้านเดิมของพี่โค้กหรือเปล่าครับ หรือเป้นร้านใหม่ เสา-อาทิตนี้จะแวะไป เจเจ พอดี

ถ้าร้านยังไม่เสร้จจะได้ไปขอแจมช่วยจัดด้วยคน :D
o_COCONUT

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2006 10:01 am

YALA_COCA COLA เขียน:ผมขอสมัครเข้าชมรมคนดื่มกาแฟอีกคนอะ :lol: คุยไปดื่มไป ท่าจะอร๋อย , เจ้าของร้านเผลอเมื่อไหร่ ระวังของหายเอาละกัน!
คิดว่าบรรยากาศเก่าๆ คงจะกลับมาเหมือนเดิม อย่างสมัยร้านเก่าพี่โค้ก ก้อจะมีพวกขาแมงเม้า เจ้าประจำ อาทิ พี่ยุทธ เหน่ง น้องแซม พี่มิก น้องโจ้ และเพื่อนๆอีกหลายคน มานั่ง เม้าท์กัน :D แปลกดีเนอะ อากาศก้อร้อนแทบบ้า แต่พวกเรากับนั่งคุยกันได้เกือบทั้งวัน คราวนี้ คงหมด กาแฟ ไปหลายแก้วแน่ๆอะ :lol:

ผมเสนอความเห็นว่า...วันอาทิตย์นี้เป็นวันเปิดวันแรก...กินกาแฟซองคงจะไม่อลังการงานสร้างนะครับ...ผมมีเนสกาแฟ"เพรสซิเดนท์"ของญี่ปุ่นที่แอบขยักเอาไว้กินเองนานๆ...เอาติดมือไปด้วยดีกว่า
เพราะว่าแม้กาแฟจะดีแต่กินคนเดียวไม่อร่อย กาแฟดีต้องกินกันหลายๆคน....ตั้งสภากาแฟไปด้วยจึงจะอร่อย

ดังนั้นขอให้คุณเปาเตรียมแต่กาน้ำร้อนกับแก้ว แล้วผมจะเตรียมอ๊อปชั่นอื่นๆเช่นกาแฟ-น้ำตาล-ครีมเทียมไปให้ก็แล้วกันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2006 10:03 am

COCONUT เขียน:ร้านนี้ใช่ร้านเดิมของพี่โค้กหรือเปล่าครับ หรือเป้นร้านใหม่ เสา-อาทิตนี้จะแวะไป เจเจ พอดี

ถ้าร้านยังไม่เสร้จจะได้ไปขอแจมช่วยจัดด้วยคน :D

วันเสาร์คงไม่มีใครเข้าไปที่ร้านเพราะเราจะเปิดวันอาทิตย์นี้ และทุกๆวันอาทิตย์ ประมาณสิบเอ็ดโมงเป็นต้นไปครับ เรียนเชิญคุณcoconutไปดื่มกาแฟที่ร้านนะครับ :lol:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o__Sam » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2006 10:51 am

เริ่มเป็นเรื่องเป็นราวแล้วครับ เอาไมโครเวฟไปด้วยมั้ย เผื่ออุ่นอะไรกิน :lol: วันอาทิตย์นะครับ ยิ่งวันเสาร์นี้พี่โค้กก็ไม่อยู่
o__Sam

โพสต์โดย o__Santana » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2006 12:41 pm

YALA_COCA COLA เขียน:ผมขอสมัครเข้าชมรมคนดื่มกาแฟอีกคนอะ :lol: คุยไปดื่มไป ท่าจะอร๋อย , เจ้าของร้านเผลอเมื่อไหร่ ระวังของหายเอาละกัน!
คิดว่าบรรยากาศเก่าๆ คงจะกลับมาเหมือนเดิม อย่างสมัยร้านเก่าพี่โค้ก ก้อจะมีพวกขาแมงเม้า เจ้าประจำ อาทิ พี่ยุทธ เหน่ง น้องแซม พี่มิก น้องโจ้ และเพื่อนๆอีกหลายคน มานั่ง เม้าท์กัน :D แปลกดีเนอะ อากาศก้อร้อนแทบบ้า แต่พวกเรากับนั่งคุยกันได้เกือบทั้งวัน คราวนี้ คงหมด กาแฟ ไปหลายแก้วแน่ๆอะ :lol:

เอ..ถ้าเป็นเซียนไก่คงต้องเพิ่มอีกมุมละมั้ง มุมเครื่องดื่มประเภทเย็นเย็นยิ่งถ้าเป็นวุ้นๆ ด้วยนะ จุ๊..จุ๊ อย่าบอกใครเชียว เนอะคุณไก่เนอะ..เอื๊อก
เอ๊ะ..อย่างงี้ ก็ต้องรบกวนคุณเปาหาตู้เย็นเก่าๆ มาไว้แช่เครื่องดื่มที่ว่า อะซิ..เอิ๊กกก:lol: :lol:
o__Santana

โพสต์โดย o__Sam » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2006 2:15 pm

แผนที่ครับ

รูปภาพ

จุดเขียวๆ3จุด นั่นคือสถานีรถไฟใต้ดิน โผล่มาเดินอีกนิดนึงก็หากันเจอแล้วครับ

สีชมพูคือ สถานีBTS
o__Sam

โพสต์โดย YALA_COCA COLA » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2006 2:44 pm

ขืนมีมุมเครื่องดื่ม หน้าตาคงแดงกล่ำ กลมกลืนกับกระป๋องโค้กเลยกะมั๊ง :lol:
ว่าแต่ว่า วันอาทิตย์นี้ มีใครไปกันบ้างเนอะ :?:
ทุกๆอย่าง ไม่มีคำว่าสายเกินไป....
YALA_COCA COLA

โพสต์โดย o_PAO » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2006 3:45 pm

ตู้เย็นโค้กติดต่อเอาไว้แล้วครับ พร้อมเมื่อไหร่ก็บอกเขาได้ทันที เดี๋ยววันเสาร์ขอคุยกับเพื่อนๆอีกทีครับ ว่าจะเอายังไงกันดี
รูปภาพ
o_PAO

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » ศุกร์ ม.ค. 20, 2006 8:44 am

ร้านนี้บริการทุกระดับน่าประทับใจจิงจิ๊ง :D
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์โดย o_Okay » เสาร์ ม.ค. 21, 2006 3:11 pm

พี่ครับในวาระเปิดร้านใหม่พี่มี Promotion อะไรไหมครับ :lol:
o_Okay

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ม.ค. 23, 2006 10:55 am

ซื้อครบ 500บาท แถม ซีดี แอนนา 1 แผ่น โปรโมชั่นนี้โอเคมั้ยครับ :lol:

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา เปิดร้านกันเป็นเรื่องเป็นราว คนมาเยอะดี สนุกดี :lol: ต่อไปนี้จะเปิดทุกวันอาทิตย์นะครับ มาเจอ มาคุย มากินกันเฮฮาดี
o__Sam

โพสต์โดย o_nicoke » จันทร์ ม.ค. 23, 2006 11:18 am

Sam เขียน:ซื้อครบ 500บาท แถม ซีดี แอนนา 1 แผ่น โปรโมชั่นนี้โอเคมั้ยครับ :lol:

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา เปิดร้านกันเป็นเรื่องเป็นราว คนมาเยอะดี สนุกดี :lol: ต่อไปนี้จะเปิดทุกวันอาทิตย์นะครับ มาเจอ มาคุย มากินกันเฮฮาดี

เปิดแต่วันอาทิตย์หรอคะ วันเสาร์เปิดหรือป่าว
o_nicoke

โพสต์โดย o_Okay » จันทร์ ม.ค. 23, 2006 11:21 am

เมื่อวานก็อยากไปเหมือนกันแต่ติดที่เป็นวันแต่งงานของพี่ชาย เออแล้วพี่ไม่เปิดวันเสาร์ด้วยหรือครับและเวลาเปิด-ปิดกี่โมงจะได้เข้าไปถูก :wink:
o_Okay

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ม.ค. 23, 2006 1:21 pm

ช่วงเดือนแรกนี้ เราคงเปิดแค่วันอาทิตย์เป็นหลักครับ อยากให้คนเยอะๆไปเลยวันใดวันนึงครับ จะหิ้วอะไรมากินกันก็ หิ้วมาเผื่อๆเพื่อนสมาชิกด้วยครับ หยั่งกะไปปิ๊กนิคกัน

เปิดวันอาทิตย์ 11โมง ไปจนเย็นครับ แนะนำให้พกยาอมมาด้วย เพราะคุณจะเมาท์กันแตกจนต่อมทอลซินแทบอักเสบ :lol:

ถ้ามาแล้วไม่เจอของถูกใจ รบกวนจดเอาไว้ว่าอยากได้อะไร ของยังโหลงๆอยู่ ยังไม่ได้ขนย้าย
o__Sam

โพสต์โดย o_Anonymous » พุธ ม.ค. 25, 2006 4:35 pm

แสดงความยินดีด้วย ที่เปิดร้านโค้กขึ้มมาอีกครั้ง :D
มีโอกาสไปกรุงเทพเมื่อไรจะแวะไปชมร้านที่J J
จะเอาของไปฝากขายได้หรือเปล่า :idea:
o_Anonymous

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD