หนังในดวงใจ ทั้งไทย/เทศ เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ

พูดคุยเรื่องทั่วไป ตามสไตล์ชาวโค้ก

Re: หนังในดวงใจ ทั้งไทย/เทศ เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ

โพสต์โดย haru » พุธ ต.ค. 21, 2009 1:53 pm

อิอิ ผมเป็นโรคจิตอย่างหนึ่งครับ ชอบดูหนังในโรงครับ ได้บรรยากาศการดูหนังครับ ชอบคนที่เขาดูกะเรา เขาจะมีอารมณ์ประมาณเดียวกับเราไหมไรงี้ครับ ซึ้งด้วยกัน หัวเราะไปด้วยกัน แต่ไม่นับพวกสปอยล์+เด็กเล็กในโรงนะครับ อันนี้ถ้ามีในโรงนี่จะจิตตกมากอ่ะ ไม่เหมือนดูแผ่นมันดูแห้งๆน่ะครับ (ยกเว้นเรื่องไหนชอบมากถ้าไปดูรอบสองเพื่อเก็บรายละเอียดก็จะไปโรง+รอบที่คนน้อยๆอ่ะครับพี่ 555)
ภาพประจำตัวสมาชิก
haru
THE REAL THING

Re: หนังในดวงใจ ทั้งไทย/เทศ เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ

โพสต์โดย EAK » พุธ ต.ค. 21, 2009 2:57 pm

เห็นด้วยนะ....ดูในโรง(ดีๆ)จะได้อรรถรส...ทั้งภาพ,เสียงและกลิ่น #^

แต่ไม่ได้ไปดูที่โรงนานมากแล้ว...ตั้งแต่Star wars EpisodeIII #(
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
EAK

โพสต์โดย tee_gong » พุธ ต.ค. 21, 2009 3:06 pm

EAK เขียน:เห็นด้วยนะ....ดูในโรง(ดีๆ)จะได้อรรถรส...ทั้งภาพ,เสียงและกลิ่น #^

กลิ่นที่ได้อรรถรส มันกลิ่นอะไรอ่ะ คุณเอก #&
ธ.กรุงเทพ สาขาประตูน้ำ สะสมทรัพย์ 106-4-72254-7
ธ.กสิกรไทย สาขาถนนพระราม 9 ออมทรัพย์ 713-2-21858-1
สุธี ง้าวเงินทอง (ตี๋) 089-793-7451
tee_gong

ที่อยู่: 84/25 หมู่ 3 ซอยวัดเปรมประชา ถนนรังสิต-ปทุมธานี ตำบลบางพูน อำเภอเมือง ปทุมธานี 12000

โพสต์โดย haru » พฤหัสฯ. ต.ค. 22, 2009 9:10 am

กลิ่นวัยรุ่น(Teen)ป่ะพี่ อันนี้ก็จิตตกเช่นกัน
haru

โพสต์โดย EAK » พฤหัสฯ. ต.ค. 22, 2009 11:24 am

ถ้าโชคดีก็จะมีกลิ่นน้ำหอม(ลุ้นทุกทีว่าจะมีสาวมานั่งข้างๆหรือเปล่า !# )

ถ้าโชคดีมากๆ...ก็จะได้กลิ่นTeen และ Tod #^

พึ่งนึกขึ้นได้...ว่าล่าสุดได้ดูหนัง(ฟรี) เรื่อง Star wars (อีกแระ #( ) Clone wars ที่ พารากอน

โรงชื่อสยามภาวาลัย(ใช่มั๊ย)..ที่ใหญ่สุดหน่ะ !)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
EAK

โพสต์โดย livercoke » ศุกร์ ต.ค. 23, 2009 10:08 pm

PAO เขียน:The Usual Suspects
ตอนที่มันเดินตอนจบ ผมร้องเฮ้ย!! เลย !)

อีกเรื่องที่ให้อารมณ์คล้ายกัน Primal Fear ริชาร์ด เกียร์ เล่นกับเอ็ดเวิร์ด นอร์ตัน ที่เล่นเรื่องนี้ได้เกิดสุดๆ !)

อยากรู้จังว่า ....เฮ้ย !! ....ของพี่เปา มันคืออะไร #!
ต้องหามาเบิ่ง ซ่ะหน่อย ^+
livercoke

โพสต์โดย PAO » อังคาร ต.ค. 27, 2009 4:31 am

เมื่อวันอาทิตยืไปดูมาสองเรื่องครับ

เรื่องแรก เฉือน
รอบ 18.30 น. มีคนดูไม่เกิน 20 คน !@
ผู้กับกับคือคุณโขม ก้องเกียรติ โขมสิริ ผู้กำกับลองของ ไชยา
หนังแนวฆาตกรรม สืบสวนสอบสวน ไม่ค่อยพบเห็นนักในหนังไทย
เล่าเรื่องราวของนักโทษที่ต้องออกมาตามล่าหาฆาตรกรต่อเนื่อง
ที่เหมือนว่าการฆ่าทุกครั้งจะส่งสารมาถึงเขา
หนังมีบทโหด มีภาพที่ไม่คิดว่าจะได้เห็นในหนังไทย มีการใช้สัญลักษณ์
การเปรียบเทียบ รายละเอียดเยอะแยะมากมาย
สะท้อนปัญหาสังคมปัจจุบัน (ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องเพศ) ได้อย่างตรงไปตรงมา
มีฉากแฟลชแบ็คในอดีตวัยเด็กของตัวละคร ในปี 2525 (รู้เพราะมีตัวละครตัวนึงใส่เสื้อโลโก้ รัตนโกสินทร์ 200 ปี)
ฉากตอนเด็ก กลุ่มเด็กๆเล่นกันดีมาก ถึงกับมีคนเปรียบว่าเป็นแฟนฉัน ฉบับโหด
งานด้านภาพ การตัดต่อ อยู่เหนือมาตรฐานของหนังไทยทั่วไป
ถ้าใครชอบ Seven ลองดูเรื่องนี้ครับ แล้วจะรู้ว่าหนังไทยก็ทำได้
ถึงจะไม่สมบูรณ์เต็มร้อย แต่ก็ถือเป็นหนังไทยที่ควรสนับสนุน
!) !) !)

อีกเรื่องก็ รถไฟฟ้ามาหานะเธอ ก็สนุกดี แต่ผมชอบเรื่องบนมากกว่า ^+
รูปภาพ
PAO
Administrator
Administrator

ที่อยู่: 66 ถนนฉลองกรุง แขวงลาดกระบัง เขตลาดกระบัง กทม 10520

โพสต์โดย khonngam » พฤหัสฯ. ต.ค. 29, 2009 11:26 am

สองวันก่อน ไปดู รถไฟฟ้ามาหานะเธอ รอบ 20.20น.
พี่เคนหล่อทุกช็อต แต่เนื้อเรื่องค่อนข้างจะต๊อง ต๊อง เหมือนหนังญี่ปุ่น ไต้หวันอะไรประมาณนั้น
คือเดาออกว่าฉากต่อไปจะเป็นยังไง แต่สรุปแล้วก็สนุกดีค่ะ ขำดี

แต่...ตอนขากลับ ประมาณ 5 ทุ่มกว่าเกือบจะเที่ยงคืน นั่งรถเมล์ เกือบจะถึงบ้านอยู่แล้วเชียว ดั้นนนน มีรถแท็กซี่คันนึงกลับรถมาจากฝั่งตรงข้าม ตัดหน้ารถเมล์คันที่ดาวนั่งชึ้บ รถเมล์ก็ขับมาอย่างเร็ว เบล็กเอี้ยดดดด ไอ้เราก็นั่งตรงข้างหลังสุด(ตรงกลาง)กับเพื่อนอีกสองคน
ดี้...ที่หาที่จับได้ทัน ไม่อย่างงั้นหละก้อ...ตัวลอยพุ่งไปข้างหน้าเป็นจิ้งจกติดกระจกหน้าชัวร์ เล่นเอาใจหายแว๊บบบ...กัลเรยทีเดียว
(รถเมล์ลอยฟ้ามาหานะเธอ) #(
...Love me love my coke...
...086-9892039...
khonngam

โพสต์โดย arale » พฤหัสฯ. ต.ค. 29, 2009 6:21 pm

^+ ยิ่งบางๆอยู่ด้วย เกิดลอยไปติดหน้ารถขึ้นมามาล่ะก้อ...แห้งเอ๊ย อ้ายบ่ะอยากนึกถึงสภาพ... #(

^+ ทำประกันอุบัติเหตุไว้ป่าว เบี้ยถูกแสนถูก แต่สุดแสนจะคุ้มหากเกิดเหตูฉุกเฉินนะน้องรัก... @(
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย lekpn » พฤหัสฯ. ต.ค. 29, 2009 7:55 pm

บรรยายซะเห็นภาพเลย จิ้งจกติดกระจกหน้า #(
รูปภาพ
lekpn

โพสต์โดย haru » เสาร์ ก.พ. 20, 2010 10:51 pm

ใครไปถอยมามั่งยังครับ DVD หนังเรื่อง "เฉือน" หนังดีที่อาภัพด้านรายได้(ทำนองเดียวกับไชยา)

รูปภาพ

อ๋อ ราคา ประมาณ 200 ครับ บวกลบ 20 และไม่ต้องกังวลครับว่าหนังจะโดนเซ็นเซอร์ ไม่เบลอแน่นอนฮับ "ก้นเป็นก้น" #( #( อิอิ DVD ก็ออกแบบดูดีครับ แจคเก็ตสวมซีดีพิมพ์ออกมาสวยงามครับ @(
haru

โพสต์โดย haru » เสาร์ ก.พ. 20, 2010 11:00 pm

หนังอีกเรื่องที่กว่าจะได้ลงโรงรอกันเหงือกแห้งทีเดียว "นาคปรก" ดูจากตัวอย่างแล้วหนังค่อนข้าง แรง และ ตรงทีเดียว ไม่รู้ว่าจะมีคนชอบหนังเเนวนี้ไหมหนอ(กลัวจะเหมือนเฉือน)
ส่วนตัวหลังดูตัวอย่างแล้วคงไปดูแน่นอน คิดว่าน่าจะเป็นหนังคุณภาพ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด #^
ฉาย 18 มีนาคมนี้ จร้า

เรื่องย่อ
เรื่องราวของสามโจร ป่าน,ปอ,สิงห์ ที่รวมหัวกันวางแผนปล้นรถขนเงิน แต่เคราะห์กรรมทำให้ถูกไล่ตามจับ เมื่อจนมุมตัดสินใจนำเงินที่ปล้นมาได้แอบซ่อนไว้ในวัด และเมื่อย้อนกลับมาขุดหาเงินจึงรู้ว่า ที่ซ่อนเงิน อยู่ใต้โบสถ์ โจรร้ายจึงตัดสินใจปลอมตัวแฝงเข้ามาในวัดด้วยการบังคับให้หลวงตาบวชให้ที่วัดแห่งนี้ เหล่าบรรดาพระทั้งหลายต่างรู้สึกสงสัยในพฤติกรรมของกลุ่มพระใหม่ที่มักลอบเข้าไปขุดพื้นโบสถ์เวลากลางคืน

ในขณะเดียวกันทางด้านมัคทายกของวัดเองก็วางแผนขโมยพระในโบสถ์เดียวกับที่โจรพยายามขุดหาเงินที่ซ่อนไว้เรื่องเลยโอละพ่อเมื่อโจรจับโจรได้จนสมบทบาท ทำให้พระในวัดต่างเลิกคลางแคลงใจเหล่าบรรดาพระใหม่ และนี่คือจุดเริ่มต้นของเหตุการณ์พลิกผันที่ยากเกินคาดเดาเมื่อ กิเลส ความเลว และความโลภ เข้าครอบงำถึงส่วนลึกในจิตใจคน คิดดีทำดี สิ่งนี้จะยังคงสถิตอยู่บนโลกใบนี้จริงหรือ
haru

โพสต์โดย arale » อาทิตย์ ก.พ. 21, 2010 8:02 am

^+ เรื่องเฉือนเดี๋ยวไปหามาดูดีกว่า ท่าจะมันส์ดี...แต่ "นาคปรก" นี่สิ ดูจากตัวอย่างแล้วน่าจะมันส์โครต โครต
แต้งค์กิ้วนะ..เจ้าสัน.....ดีแล้วหล่ะอ่านหนังสือเยอะๆ หาเวลาคลายเครียดบ้าง..โชคเอในการสอบเน้อ... !&
เอก-AIA เชียงใหม่...081-4725350...You'll Never Walk Alone...

ชื่อบัญชี ธรรมยุท เชยชมศรี เลขที่ 664-235-1910 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา สี่แยกสันกำแพง
arale

ที่อยู่: ธีรยุทธ์ เชยชมศรี..226/30 ม.1 มบ.สิรารมย์ ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

โพสต์โดย burapa » จันทร์ ก.พ. 22, 2010 12:14 pm

เรื่อง "นาคปรก" น่าจะขายได้ เอาใจช่วยหนังไทยนะครับ ^+
burapa

โพสต์โดย Maxxi » ศุกร์ ก.พ. 26, 2010 12:43 pm

ดูแต่หนังฉาย
หนังสั้น ดูฟรี มีเยอะไป #(

Maxxi

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง GENERAL BOARD