แอบไปดูMeetingนักสะสมPins Hard Rocks Cafe........wow!!!!!!!

ของสะสมอื่นๆ ที่น่าสนใจ พูดคุยได้ที่นี่

แอบไปดูMeetingนักสะสมPins Hard Rocks Cafe........wow!!!!!!!

โพสต์โดย aboutcoke » อาทิตย์ ต.ค. 30, 2005 11:02 am

:D .......
เมื่อวันเสาร์ผมได้ไปงานMeetingบองนักสะสมพิน Hard Rorck Cafe โดยบังเอิญครับ.......
เพื่อนกลับมาจากอเมริกาไม่ทันเลยไปแทนเค้าครับ....
จัดที่ชั้น3 HRC สยาม.....เก็บค่าบัตร1,500.00 แต่เพื่อนผมจ่ายให้ไปแล้วครับ....อิอิ
งานเริ่ม 11.00 เป็นต้นไป มีบุฟเฟ่ห์ (ผมกิน2รอบแทนเพื่อนด้วยครับ.........เดี๋ยวเพื่อนจะว่าเอาว่าไม่กินผื่อเลยยยยย.........อิอิ)
มีต่างชาติเยอะกว่าคนไทย คนไทยประมาณ ๔ คน(ไม่รวมกิ๊ก ไม่รวมภรรยาคนไทยนะ) นอกนั้นฝรั่ง ญี่ปุ่น สิงคโปร์ ฮ่องกง อินโด ประมาณ ๓๐ คนเห็นจะได้.........
ทุกคนมีกระเป๋าใส่พิน บางคนมีเยอะหลายใบ กระเป๋าHRCใส่พินโดยเฉพาะ แล้วก็เอาไปวางโชว์ไว้บนโต๊ะ.....ใครสนใจก็มาเปิดดู.....ถ้าโดนอันไหนก็ถามหาเจ้าของ.......
สนุกครับ.....ระหว่างนั้นมีโชว์ของเด็กน้อยๆจากบ้านครูน้อย น่ารักครับ
แล้วก็มีการบริจาคเงินให้กับมูลนิธิต่างๆ จากผู้ใจบุญ(เป็นฝรั่ง ญี่ปุ่น และอินโด) ๕ ท่าน ท่านละประทาณ ๕๐,๐๐๐.๐๐ บาท......สาธุ
ดูรูปละกันนะครับ

รูปภาพรูปภาพ
รูปภาพ
ขออนุญาติลงรูปแค่นี้ก่อนนะครับ........เดี๋ยวว่างแล้วมาลงใหม่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
aboutcoke

โพสต์โดย o_PAO » อาทิตย์ ต.ค. 30, 2005 7:05 pm

คนที่จะเก็บพิน Hard Rock ได้ ผมว่าคุณสมบัติข้อแรกต้อง รวย ครับ :D
o_PAO

โพสต์โดย o_น้ำมะเน็ด » อาทิตย์ ต.ค. 30, 2005 7:18 pm

จัดกันส่วนตั๊วส่วนตัวนะพี่...คนไทยน้อยจัง

เป็นเพราะคนไทยไม่ค่อยเก็บหรือไม่รู้ว่าเขามีงานอ่ะ :?:
o_น้ำมะเน็ด

โพสต์รูปต่อครับ....

โพสต์โดย aboutcoke » จันทร์ ต.ค. 31, 2005 12:58 am

สาวญี่ปุ่นครับ....Ai Nishizawa.....เธอสะสมPin HRC หมี Beanie Ty Babies มีหมีดำตัวเล็กมาเป็นเพื่อน...ดูแล้วนึกถึง Mr. Bean.....ผมชอบด้านหลังของเสื้อเธอครับ..........

ภาพบรรยากาศการแลกเปลี่ยนPin HRC ภาพซ้ายคนญี่ปุ่นเสื้อแดงกะคู่สามีภรรยา?ชาวสิงคโปร์ ส่วนภาพขวา Ai กะลังโชว์หมีสุดloveให้ฝรั่งดู

รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
ผมได้เจอเพื่อนเก่า ม.ร.ว.รพิฉัตร ฉัตรชัย ชอบเล่นฮาเล่ย์ ตอนนี้ขาเดี้ยงถือไม้เท้าเดินไม่ถนัด(ฮาเล่ย์คว่ำ)เลยลงจากอานมาเล่นHRCชั่วคราวไปก่อน (คนผมขาว)..........ส่วนอีกภาพฝาแฝดคุณดวงจากญี่ปุ่น........

สุดท้ายการประมูลหมีBeanie Bear เพื่อการกุศล.........
aboutcoke

โพสต์โดย o_ALEX » จันทร์ ต.ค. 31, 2005 12:39 pm

งาน HARD ROCK ไม่รู้เรื่องเลยว่า เขาจัด แต่เคยไปครั้งแรกที่จัดเมืองไทย คนไทยที่ไป

ประมาณ 20 คนเห็นจะได้ ราคา 150 - 500 บาทต่ออัน เวลาแลกอันใหญ่ กับอันใหญ่

อันเล็ก 2 อัน แลกกับ 1 อันใหญ่ เวลาใส่บอรด์ ได้ประมาณ 80 อัน รวมๆประมาณบอรด์ละ

30,000 บาท เหนื่อย :oops:
o_ALEX

ที่อยู่: 10/96 หมู่ 7 ถนนบางกรวย-ไทรน้อย 15 อำเภอบางกรวย จังหวัดนนทบุรี 11130

โพสต์โดย o__Sam » จันทร์ ต.ค. 31, 2005 11:41 pm

แต่ละคน ดูเป็นมืออาชีพจัง เคยได้ยินมาว่าวงการสะสมpin hardrockเน่าเหมือนstamp ไม่รู้จิงอ่ะเปล่า ฟังเค้าเล่ามาอีกที
o__Sam

โพสต์โดย o_lekpn » อังคาร พ.ย. 01, 2005 12:02 am

มันเน่าเหมือนแสตมป์ยังไงหลอครับ ช่วยเล่าเป็นความรู้หน่อย แล้วไมเหมือนแสตมป์ :twisted:
o_lekpn

โพสต์โดย o__Sam » อังคาร พ.ย. 01, 2005 11:30 am

เคยได้ยินมาว่าพวกพ่อค้าpin hardrockตัวใหญ่มักกว้านซื้อ pin limited editionทีละเยอะ บางเหมามาเกือบหมด แล้วเอามาเก็งกำไรเยอะ คล้ายstampบ้านเรา เมื่อก่อนผมเก็บstampแต่เลิกหมดแล้ว ตอนเอาไปขายขาดทุนเละ ผมว่าเลยรู้สึกว่าเก็บโค้กดีกว่า มองในแง่ว่าถ้าเลิกสะสมนะครับ เพราะถ้าของผลิตมาจำกัดนี่จะหายากมากๆ stampมันผลิตทีนึงเยอะมาก คุณเล็กเก็บstampก็น่าจะรู้นะวงการเค้าเป็นไง ไม่ค่อยเหมือนโค้กในบอร์ดเราเป็นระบบครอบครัว อบอุ่นดี 8)
o__Sam

โพสต์โดย aboutcoke » อังคาร พ.ย. 01, 2005 11:43 pm

Sam เขียน:เคยได้ยินมาว่าพวกพ่อค้าpin hardrockตัวใหญ่มักกว้านซื้อ pin limited editionทีละเยอะ บางเหมามาเกือบหมด แล้วเอามาเก็งกำไรเยอะ คล้ายstampบ้านเรา เมื่อก่อนผมเก็บstampแต่เลิกหมดแล้ว ตอนเอาไปขายขาดทุนเละ ผมว่าเลยรู้สึกว่าเก็บโค้กดีกว่า มองในแง่ว่าถ้าเลิกสะสมนะครับ เพราะถ้าของผลิตมาจำกัดนี่จะหายากมากๆ stampมันผลิตทีนึงเยอะมาก คุณเล็กเก็บstampก็น่าจะรู้นะวงการเค้าเป็นไง ไม่ค่อยเหมือนโค้กในบอร์ดเราเป็นระบบครอบครัว อบอุ่นดี 8)

จริงครับคุณแซม......
แต่ไม่รู้เป็นกันแบบนี้เยอะรึเปล่า....เพื่อนผมคนนึงล่ะที่ให้ผมช่วยดู...ช่วยเช็คตลอดว่ามีUnlimitedออกบ้างรึยัง ถ้าออกเค้าจะสั่งให้ซื้ออันนึงแล้วเมลไปให้ดูถ้ามีออเดอร์เยอะ ก็ไปตามเก็บแล้วส่งไปให้......
เพื่อนที่เป็นคุณชาย ก็โชว์เว็บ Pin HRC ให้ดูขายกันเป็นล่ำเป็นสันพวกอันลิมมิเต็ดทั้งหลาย...
aboutcoke

โพสต์โดย o_cokeyuth » พุธ พ.ย. 02, 2005 10:37 am

งั้นเราก็อย่าเก็บpinสิครับ...เลือกเก็บของอย่างอื่นเช่น แก้ว เป็นต้น แก้วขนาดพอดี"กรึ๊บ"และเขาพิมพ์ชื่อเมืองที่ฮาร์ดร็อคไปตั้งสาขาอยู่ มีนักสะสมจากอเมริกาใต้ส่งเมล์มาให้ผมหาแก้วที่พิมพ์Bangkokส่งไปให้....ไม่รู้จะแลกอะไรกับเขาเพราะเขาแพ็คกระป๋องส่งไม่เป็น ก็เลยบอกว่า "เอางี้แล้วกัน...ส่งหนังสือเพลย์บอยอเมริกาใต้มาแลกกะแก้ว555"

ปรากฎว่าผมลืมถามอายุครับ....เพื่อนผมคนนี้อายุเกินวัยเกษียณไปแล้ว คิดดูครับว่าแกต้องเอาหนังสือซ่อนภรรยาที่บ้านไว้สามวัน ก่อนจะนำมาห่อส่งให้ เพื่อแลกกับแก้วที่ตั้งใจจะเอาไปฝากให้ลูกสาว....ที่เก็บแก้วฮาร์ดร็อค

ผมละโครตบาปเลยคุณๆ...ธัมโมสังโฆ
o_cokeyuth

โพสต์โดย o_lekpn » พุธ พ.ย. 02, 2005 10:57 pm

อ่าวพี่สะสมหนังสือด้วยหลอครับ ว่างๆเอาโพสต์ด้วยนะครับ อิ อิ อิ :lol:
o_lekpn

โพสต์โดย o__Sam » พุธ พ.ย. 02, 2005 11:07 pm

คุณเล็กครับ ถ้าพี่ยุทธโพสไป บอร์ดมีสิทธิโดนปิดเลยครับ เกรงว่าจะกลายเป็นเวปโป๊ เผลอคนเก็บโค้กจะหันมาเก็บตามพี่ยุทธหมด ผมเคยเห็นหนังสือบางเล่มของพี่ยุทธแล้ว ตากุ้งยิงไปหลายวันเลย :lol:
o__Sam

โพสต์โดย o_lekpn » พุธ พ.ย. 02, 2005 11:10 pm

อ่าวอย่างนี้ก็ไม่ยุติธรรมซิครับพี่ยุทธ ผมยังไม่เคยเห็นเลยอ่ะ หรือว่ามีตติ้งคราวหน้าไปบ้านพี่ยุทธดี :lol: :lol: :lol:
o_lekpn

โพสต์โดย o_cokeyuth » พฤหัสฯ. พ.ย. 03, 2005 12:55 pm

คุณเล็กครับ ถ้าพี่ยุทธโพสไป บอร์ดมีสิทธิโดนปิดเลยครับ เกรงว่าจะกลายเป็นเวปโป๊ เผลอคนเก็บโค้กจะหันมาเก็บตามพี่ยุทธหมด ผมเคยเห็นหนังสือบางเล่มของพี่ยุทธแล้ว ตากุ้งยิงไปหลายวันเลย

แหม...เบื่อพวกไม่มีศิลปะในหัวใจ :shock:

อ่าวอย่างนี้ก็ไม่ยุติธรรมซิครับพี่ยุทธ ผมยังไม่เคยเห็นเลยอ่ะ หรือว่ามีตติ้งคราวหน้าไปบ้านพี่ยุทธดี

ที่เก็บไว้....ผมก็ไม่หวังอะไรมากหรอกคุณเล็ก......เผื่อคุณนิวัติ กองเพียร เบื่อเป็นเกจินู้ดเมื่อไหร่ ผมจะย้ายค่ายจากกระป๋องไปอยู่ค่ายนู้ดบ้างอะจิ :wink:
o_cokeyuth

โพสต์โดย o__Sam » พฤหัสฯ. พ.ย. 03, 2005 1:36 pm

เป็นศิลปะที่ผมเข้าไม่ถึงจริงๆ :D แอบมีแลบลิ้นปลิ้นตาด้วย หึหึ
o__Sam

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Miscellaneous Board